Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4300 ลากไป 3.6 มันจะอยู่กะเราได้ถึง 3 ปีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4300 ลากไป 3.6 มันจะอยู่กะเราได้ถึง 3 ปีไหมครับ

E4300 ลากไป 3.6 มันจะอยู่กะเราได้ถึง 3 ปีไหมครับถ้าเราดูความร้อนดีๆอะครับแล้วผมอยากรู้ด้วยว่าลากไป 3.6 มัน cpu mark ได้กี่คะแนนหรอ

อายุการใช้งานจริงประมาณ 10 ปี ถ้า oc ใช้งานอาจจะทำให้อายุการใช้งานสั้นลงครึ่งนึงเหลือ 5 ปีครับ แล้วคุณคิดว่าจะใช้ได้เกิน 5 ปีไหมครับ ถ้าคิดว่าใช้ไม่เกิน 5 ปีต้องเปลี่ยนแน่ๆก็ oc ไปเถอะครับ ไม่มีปัญหาอะไรแน่นอนถ้าเราเข้าใจว่า oc อย่างถูกต้องเป็นยังไง ลองศึกษาดูครับ

Comment

ถ้า COOLER ระบายความร้อนได้ ทันก็ไม่มีปัญหาคับผม...

Comment

ขอบคุณCpu ถ้าอยากให้อยู่กะเราได้นานๆไม่ควรร้อนเกินเท่าไหร่หรอ

Comment

ผมว่าไม่ใช่ประเด็นว่ามันอยู่นานเปล่า แต่คือเรารับปัญหาที่ตามมาได้เปล่า เพราะอุปกรณ์มันใช้ไฟมากกว่าปกติ แล้วก็ร้อนถ้าจะแต่งจะแรงต้องเพิ่มของแต่งด้วยนะครับ จะได้งานไม่มีปัญหาจุกจิก

Comment

ใช้ไปเตะ

Comment

กำใช้ไปเตะหมายความว่าไง

Comment

ไม่เคยได้ยินเหรอ ท่าได้สิ่งนึ่งมาก็ต้องเสียอีกสิ่งนึ่งไป
                อายุแลกกะความแรง = เอาความเร็วมาใช้ก่อนไปหักอายุในปัญชีทิ้งไป - -'' งง

Comment

เป็นเรื่องธรรมดาครับ oc แล้วทำให้ใช้ได้อายุน้อยลงแต่ถ้ากดความร้อนไม่เกิน 30 ได้ก็ใช้ได้นานครับ

Comment

ไม่แน่ครับ อัดไป 3.6 ความร้อนสูงพอสมควร เพราะตระกูล E43xx มันต้องอัดไฟถึงจะวิ่งอ่ะครับ

Comment

อยู่ไม่ถึง 3 ปีหรอกครับ
                      เพราะเวลาที่บอร์ดหรือซีพียูซอกเกตใหม่ๆ แรมใหม่ๆออกมา, บอร์ดเจ๋งๆราคาถูกลง, พวก Quardcoreราคาถูกลง คุณก็จะเปลี่ยนเองล่ะครับ อีก 3 ปี คุณอาจจะซื้อ 6700 ในราคาแค่ 2900 ก็ได้ (เหมือน D925 ในตอนนี้)

Comment

Working...
                      X