Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ความร้อน 75 ตั้งแต่เปิดเครื่องเลย++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ความร้อน 75 ตั้งแต่เปิดเครื่องเลย++

CPU ร้อน 75 ตั้งแต่เปิดเครื่อง
    นอกจาก เรื่อง ซิลิโคนแล้ว มีสาเหตุอื่นไหมคะ

ขอบคุณคะ

หน้าสัมผัสของ cpu กับ zink อาจจะไม่สนิทครับ หรืออาจจะเป็นที่ Sensor มันเพี้ยน

Comment

ดูที่ไบออสหรือโปรแกรมครับ อยากเอาชัวร์ เอามือจับซิ้งค์เลยครับ (ก่อนจับใส่รองเท้าก่อนน่ะครับ) จะได้รู้ไปเลยว่าร้อนจิงหรือไม่จิง

Comment

ถ้าจับที่ซิ้งเเล้วมันร้อน ก็เเสดงว่าเเมมบอดเสียคุมอุนหภูมิไม่อยู๋

Comment

ซีพียูอะไรครับ ซิ้งกับซีพียูไม่แนบสนิทป่าวครับ

Comment

เซนเซอร์ เพี้ยน อะปาว

Comment

แม่น แล้น เอามือจับ ดีสุด

Comment

เอามือไปจี้พัดลม รู้สึกยางไงเอามาปากกานนะ
                ล้อเล่นนะครับ แบร่ๆ
                เอามือจับตามที่พี่ๆเค้าบอกเหละครับ ใส่รองเท้ายางก่อนนะ เด๋วเข้า รพ. ไม่รุด้วย

Comment

มันช่างร้อนแรงดีจริง

Comment

พึ่งเปลี่ยนซีพียูแล้วใช้ซิ้งเดิมอ๊ะปล่าว ถ้าใช้ prescott ซิ้งที่สัมผัสกับCPUต้องเป็นทองแดงคับ
                    แล้วถ้าเปลี่ยนซิ้ง ให้ซิลิโคนบางๆ ไว้ที่ซีพียูนะคับ อาจจะช่วยได้(มั้ง)

Comment

Working...
                    X