Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับอุณหภูมิคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับอุณหภูมิคอม

cpu : E6320
    mb : Asus P5B
    vga : Galaxy 7900 GS
    Ram : Geil 800 1G (512 x 2)

สงสัยเกี่ยวกับการวัดอุณหภูมิคอมอ่ะคับ
    คือเครื่องผมมีโปรแกรมเช็คอุณหภูมิอยู่ 5 ตัว ตามนี้อ่ะคับ Asus prob II, Asus AI suit, speedfan, everest, hardware sensor monitor

แล้วก็มีตัวเซ็นเซอร์อุณหภูมิ + ปรับสปีดพัดลม ของ aerocool

ปรากฏว่าอุณภูมิมันไม่ตรงกันเลย บางอันก็ต่างกันนิดเดียว บางอันก็ต่างกันคนละเรื่องเลย ตกลงผมจะเชื่ออะไรดีอ่ะคับ ระหว่างตัวโปรแกรม กับ ตัวเซ็นเซอร์อุณหภูมิที่ผมซื้อมา

อย่าซีเรียสเลยครับ เครื่องไม่แฮงค์ ไม่ดังน่าเกลียด อย่าไปสนใจเลยครับ มีความสุขกับการเล่นเกมส์ดีกว่า

Comment

Working...
    X