Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Temp Amd X2 3800+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Temp Amd X2 3800+

ถามเรื่อง Temp Amd X2 3800+
    น่าจะอุณหภูมิเท่าไร
    แล้ว MB ควรเปิด Quite ด้วยหรือป่าว

ตอนนี้ 50 C เยอะไหม

50c นี่เดิมๆหรือคล๊อกครับ ใช้ไฟเท่าไหร่
    ซิ้งเดิมมั้ย ฟูลโหลดหรือ IDLE

ถ้า IDLE นี่ผมว่าผิดปกติครับ ถ้าเล่นเดิมๆทุกอย่าง ลองตรวจสอบ การติดตั้งฮีทซิ้งค์ดูนะครับ แต่ถ้า Full load 50 ก็เป็นไปได้เหมือนกันครับ ไม่ถึงกับอันตราย

ส่วนเรือ่ง Cool n Quiet เปิดก้อได้ครับ ถ้าไม่บ้าพลัง มันจะลดความเร็วเวลา IDLE หรือเวลาเราเซิฟเน็ต ธรรมดาอ่ะครับ อาจจะหนืดนิดนึง แต่ไม่ค่อยรู้สึกครับ (ต้องลงไดร์เวอร์ซีพียูด้วยนะบน XP อ่ะ)

Comment

Working...
    X