Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่างนี้ร้อนไปรึปล่าวครับ สำหรับ ANDY

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่างนี้ร้อนไปรึปล่าวครับ สำหรับ ANDY

ผมใช้ P D820 2.8 (775) + DS3 + andy + fan 2100 rpm

Idle 48-51

Full load 51-57 up

ถือว่าปกติไหมครับ

แล้วผอจะแนะนำซิ้งสำหรับ 775 หน่อยได้ไหมครับ

น่าจะน้อยกว่านี้สักนิดมั่ง

Comment

ช่ายครับ จากที่สืบมา andy น่าจะเย็นก่านี้นะ

Comment

ผมพัลมเดิม DS3 915 ซิลิโคนเก่าจาก sink เก่า เที่ยงๆ Idel 37 Full 50
        Orthos 2 Hrs. ครับ แต่ว่า 820 มัน 90nm นี่นาของผมมัน 65nm
        ถ้าเปิดตอนเช้าๆก็ Idle 32 เอาง่ายๆ อุณภมิห้อง +2 ถึง +4 องศาครับ
        (งงพัดลมผมหมุน 900 รอบ)

Comment

ทำไมของคุน venus เย็นจัง ทำไมของผมมันร้อนอ่า งง

Comment

แล้วไอ 90nm 65nm มันคือไรหรอครับ และมีผลต่อความร้อนรึป่าวคับ

Comment

ใส่ใหม่ๆ

Comment

ของผม 3000+ @2.7 ความร้อนก็ 51-53 Full 60-61 ไม่รู้ทำไมมันร้อนจัง 55+

Comment

65 กะ 90 เป็นเทคโนโลยีการผลิตครับ อธิบายมันจะยาวเอาเป็นว่า เล็กกว่าเย็นกว่า (ไม่เสมอไปนะครับ)

Comment

...

Originally posted by venus View Post
                    65 กะ 90 เป็นเทคโนโลยีการผลิตครับ อธิบายมันจะยาวเอาเป็นว่า เล็กกว่าเย็นกว่า (ไม่เสมอไปนะครับ)
                    ตามนั้นครับ...ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบ

Comment

ตอนนี้ไปปรับพัดลมใน BIOS ได้แล้วครับ 1300 ประมาณนั้นมีตอนไม่เปิดแอร์น่าจะเป็นตอนค่ำๆครับ
                      แล้วก็อีกอันเปิดแอร์ที่ 25 องศาครับ พัดลมเดิมมันก็เย็นใช้ได้

ปล.พัลมเคส2ตัว เป่า HD ด้านหน้ายังกะไม่มีลมครับ
                      ตัวหลังดูดออกเป็นของ Tt ครับ
                      และพัดลมจาก Enamax 460
                      DS3(3.3)PentiumD 915 +Andy:ซิลิโคน MX-1 ขูดมาจากอันเก่า(รอคนใจบุญบริจาคครับ )
                      Last edited by venus; 5 Aug 2007, 12:32:08.

Comment

ของผม cpu 60 - mainboard 40 แล้วมันจะพังไหมครับเนี่ย?
                        P4 2.8E ครับ

Comment

.

Comment

ของผม 945 ตัวร้อนเลย
                            กับ HR-01 กับห้องไม่มีแอร์ อากาศภายนอกโดยประมาณ 32-33

Comment

ของผม cpu 60 - mainboard 40 แล้วมันจะพังไหมครับเนี่ย?
                              P4 2.8E ครับ
                              ของเผมก็เหมือนท่าน ของผม 60-70 ถ้าไม่เปิดแอร์ เปิดแอร์ เหลือ 60-65

ตอนนี้ใช้ ซิ้ง Zalman9500LED มะเปิดแอร์ 50-60 เปิดแอร์ 50-55 ปวดร้าวจิงๆลดได้มะเยอะเลย

งง เหมือนกาน ลดได้แค่ 10c' อนาดจิงๆ

Comment

Working...
                              X