Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง GIGABYTE G-POWER PRO กับ Zalman CNPS-9500 LED เลือกอะไรงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง GIGABYTE G-POWER PRO กับ Zalman CNPS-9500 LED เลือกอะไรงับ

ระหว่าง GIGABYTE G-POWER PRO กับ Zalman CNPS-9500 LED เลือกอะไรงับ
    ผมใช้ 478 P4 2.8E แนะนำหน่อยงับ ว่าตัวไหนเวิกกว่ากันงับ
    ผมใช้ M/b P4i65G Asrock ขอบคุณครับผม
    Last edited by Sabretooth; 15 Apr 2007, 16:39:28.

ส่วนตัวใช้ GIGABYTE G-POWER PRO อยู่นะครับ ถือว่าเย็นดีพอสมควร แต่เสียอย่างอ่ะพัดลมมันใหญ่งัย เวลาปรับรอบสูงๆ โครตดังเลยอ่ะ ตอนนี้เลยใช้แค่ 2000 รอบก็พอทนหน่อย ถ้าเทียบกับ Zalman CNPS-9500 LED ผมว่ามันก็สวยดีนะ เย็นดี พัดลมก็ไม่ค่อยดัง แต่ไม่ชอบสีแดงอ่ะเลยไม่เอา....อิอิ

Comment

อันนี้ไม่รู้เหมือนกันครับ ว่าตัวใหนดีกว่า แล้วแต่คนใช้ครับ ชอบตัวใหน งบเท่าใหร่ ครับ

GIGABYTE G-POWER PRO ราคา 1750฿
      Zalman CNPS-9500 LED ราคา 1890฿
      ราคามือ1 (โดนประมาณ) ต่างกัน ร้อยกว่า
      * แต่ผมก็ใช้ Zalman CNPS-9500 LED อยู่นะ หิหิหิ*

Comment

งบ 2000 ครับ แล้วการติดตั้ง ยากไหมครับ ผมเห็นของท่าน TWK. รู้สึกว่ามันเย็นมากครับ เห็น
        ท่านหลายกระทู้ล่ะ อิอิ ของผมทำมะดาก็ ปาเข้าไป 60 แล้ว ถ้าร้อนมากก็ 70+ อนาดครับ
        เลยต้องหาของดับร้อน แง่มๆ

Comment

Zalman ดีกว่าเห็นๆครับ ฟันธง

Comment

แนะนำ Zalman ครับ อาจจะไม่ได้เย็นกว่ากันสักเท่าไหร่ แต่มันคลาสสิคกว่า
            แล้วก็ขายต่อง่ายได้ราคาดี

Comment

ถ้าเป็นคู่นี้ ผมเอาบ้วยดีกว่า

zalman มันดำง่าย แปปๆ ไฟพัดลมก็ดับ

แต่ราคานี้ ซื้อ Andy ได้

Comment

หวดมาแล้วขอรับเพ่น้อง Zalman CNPS-9500 LED ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

จาก ร้อน 60-70 ใช้แล้วลดลงมาเหลือ ไม่เกิน 60 -..- หายไป 10C' มีวิธีให้มันเย็นกว่านี้

อีกไหมขอรับ ถ้ามีแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ช่วงนี้หน้าร้อนครับ

รหัส E ลดลงได้เหลือขนาดนั้นก็ ok แล้วครับ

ส่วนวิธีที่ทำให้เย็นขึ้นก็มีเยอะ lapping จัดสาย ซิลิโคนเนียน ๆ อัดพัดลมตั้งโต๊ะ

ปล พัดลมที่เป่าลมด้านข้าง ต้องระวังความร้อนของชิพ NB และภาคจ่ายไฟด้วยนะครับ มันจะร้อนขึ้นนิดนึง

Comment

Zalman CNPS-9500 LED ก็แทบจะเอามะอยู่งับ ร้อนได้ใจเหมือนกาน 55C'
                    ถ้าอากาศร้อนขึ้นแบบนี้ก็ 60c' แน่ๆ -..- ถ้าเปิดแอร์ทั้งวัน ค่าไฟรับประทานหมด -..- กินแกบ

Comment

กิกกาบ๋วย ดีที่ว่ามันเบา แระสวย พัดลมถ้าพังก็เปลี่ยนได้
                      หน้าตามันผมว่าหล่าเหลา ใช้ได้นะครับ เย็นดีเหมือนกัน

ชามหมา มันดีที่คลาสิก แต่อาจจะหนักกว่าหน่อยและ ดำง่ายเพราะ ทองแดงล้วน
                      เสียที่พัดลมเปลี่ยนลำบากครับ แต่มันก้เย็นขายง่าย
                      และก้สวยหล่อ เหลา ใช้ได้เช่นกัน

ถ้าให้ผมเลือก ผมเลือกทั้งคู่ครับ
                      ปล. ใจโลเลเหมือนกัน หุหุ

Comment

Working...
                      X