Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีถอด sink northbridge ของ dfi nf3 ultra-dagf

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีถอด sink northbridge ของ dfi nf3 ultra-dagf

ตอนนี้ใช้ dfi nf3 ultra-dagf อยู่แต่อุรหภูมิของ n/b สูงเลยอยาากเปลี่ยน sink n/b แต่แกะออกไม่ได้ ท่านที่เคยเคยแกะได้ขอแนะนำด้วยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=22235

Comment

กดหมุด 2 ด้าน ก็น่าจะออกแล้วนะครับ ส่วน แน่นๆ อาจเป็น ซีลิโคนที่ทามา มันเหนี่ยวแน่น ลองดูครับ เปลี่ยน Sink เป็นพวก HR-05 น่าจะเย็นบรื๋อ

Comment

ออกแรงหน่อยครับ ดึงเบาๆมันไม่ออกหรอก (ตามสูตรแล้วเค้าบอกให้อุ่นเครื่องให้พอร้อนก่อนแล้วค่อยปิดเครื่องแล้วออกแรงดึงออก)

Comment

ตามด้านบนเลยครับ..กดหมุดที่ยึดทั้ง 2 ด้าน
          ออกแรงดึงน่อย..เดียวก็ออก

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำเลยครับ จะลองทำตามดู:jaum

Comment

Working...
            X