Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเกี่ยวกับการเพิ่มพัดลมใน case

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเกี่ยวกับการเพิ่มพัดลมใน case

คือว่าตอนนี้ตัวเคสมีพัดลมอยู่ 1 ตัว เลยนึกอยากจะเพิ่มอีก 2 ตัว เพื่อลดความร้อนใน case แต่สงสัยว่าจะเอาสายของพัดลมไปเสียบตรงไหน หรือต้องซื้ออะไรเพิ่มอีก แล้วก็พัดลม power supply มันไม่หมุน มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ

ก็เสียบที่สายไฟ 4 พิน แหละครับ ส่วนพัดลม PSU ที่ไม่หมุน ผมว่ามันลาโลกแล้วแน่ ๆ เลยครับ !!!

Comment

คือเท่าที่เห็นมันมีสายไฟ 4 พิน แค่หัวเดียวเอง จะต่อพัดลมเพิ่มอีก 2 ตัวนี่ ต้องทำไงอะ ส่วนพัดลม psu ตอนใช้บอร์ดเก่า asrcok p4v88+ ก็ยังหมุนนะ แต่พอเปลี่ยนบอร์ดเป็น asus m2v มันก็ไม่หมุนซะงั้น

Comment

ซื้แบบหัวแยกมาดิ อิอิ

Comment

พัดลม PSU เสียบอร์ดไม่เกี่ยวแล้วมั้งครับ ปกติพัดลม PSU หมุนได้โดยไม่ต้องมีบอร์ด

Comment

Working...
          X