Announcement

Collapse
No announcement yet.

การติดซิ้งค์แรมประกันจะหายมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การติดซิ้งค์แรมประกันจะหายมั๊ยครับ

ผมเพิ่งซื้อซิ้งค์แรมมา และมันเป็นแบบที่มีกระดาษกาวติดมาด้านในด้วยเวลาเราติดไปกับแรมทับสติกเกอร์รับประกัน
    1. ถ้าเราจะเอาแรมไปเคลมแล้วดึงซิ้งค์ออก สติกเกอร์มันจะหลุดติดออกมามั๊ยครับ กลัวมันจะหมดประกันเอา
    2. หรือถ้าผมลอกเอากระดาษกาวที่ซิ้งค์ออกก่อนมันจะใช้นำความร้อนได้ผลป่าวครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำคร๊าบบ ...... เพิ่งเคยจะใช้ซิ้งค์แรมกับเค้าก็ครั้งแรกนี่แหล่ะ แถมเคยเห็นเพื่อนดึงซิ้งค์ออกแล้วสติกเกอร์รับประกันหลุดติดออกมาเลยอ่ะครับ

แล้วเวลาใช้งาน แรมมันร้อนจัดมากหรือเปล่า ถ้าไม่ร้อนมาก ก็ไม่ต้องไปติดมันครับ
    ผมว่าประกันสำคัญกว่า ยกเว้นถ้ามันหมดประกันแล้ว ก็ซัดเลยครับ

Comment

1.สติกเกอร์หลดุ่แน่ๆครับ...สติกเกอร์หลุดหมดประกันทันทีครับ
      2.นำได้ครับแต่ไม่ดีเท่าเก่า
      ถ้าแรมมันไม่ร้อนจิงๆอย่าไปติดเลยครับ..เสียดายประกัน

Comment

ก่อนที่ผมจะเพิ่มไฟมันไม่ร้อนมากครับเอาปรอทแตะดูอยู่ที่ประมาณ 41องศา พอเพิ่มไฟ+คล็อกไปแล้วรู้สึกว่าร้อนขึ้นเยอะเลยครับ 2.0V อ้อ แล้วแรมผมมันประกัน LT น่ะครับ

ถ้าผมจะเอาน้ำไปถูให้กาวมันหมดความเหนียวไปจะได้มั๊ย แต่ก็กลัวว่าตอนใช้งานเกิดมันร้อนขึ้นมาแล้วกาวมันกลับมาเหนียวใหม่นี่ซวยเลย หรือท่านใดมีหนทางอื่นพอจะแนะนำก็รบกวนด้วยคร๊าบบบ

Comment

แค่ 2.0V จะไปแปะซิงค์ให้หมดประกันทำไม

Comment

ง่า...ซื้อมาแล้วอะครับ ไม่ติดก็เสียดาย งืมมแล้วถ้าผมใช้ใบมีดคัตเตอร์ แงะเอาสติกเกอร์ออกมาก่อนแบบเนียนๆ เก็บไว้ พอจะเคลมค่อยแปะใหม่ อย่างนี้เสี่ยงไหมครับหรือใครเคยทำมั่ง แนะนำหน่อยคร๊าบบ

Comment

ระวัง Chip หาย

Comment

ไม่ต้องแปะกาวดิครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                  ระวัง Chip หาย
                  นี่จริงหรือมุขครับเนี่ยผมยิ่งไม่ค่อยจะรู้เรื่องอยู่ด้วยน๊า

อ้างอิง:
                  GyM ไม่ต้องแปะกาวดิครับ

น่าสนเหมือนกันแต่มันจะระบายความร้อนดีมั๊ยหว่า

Comment

Originally posted by Anchor_T View Post
                    นี่จริงหรือมุขครับเนี่ยผมยิ่งไม่ค่อยจะรู้เรื่องอยู่ด้วยน๊า

อ้างอิง:
                    GyM ไม่ต้องแปะกาวดิครับ

น่าสนเหมือนกันแต่มันจะระบายความร้อนดีมั๊ยหว่า

เรื่องจริงดิ ชิพหลุดออกมาเลย เรียกว่าชิพหาย

Comment

ไม่ก็ตัดสติกเกอร์ ตรงที่มันตรงกับประกันออก ซะ

Comment

Originally posted by GyM View Post
                        ไม่ก็ตัดสติกเกอร์ ตรงที่มันตรงกับประกันออก ซะ
                        ไอเดียดีนะคับ - -.

Comment

Originally posted by Midnight212 View Post
                          ไอเดียดีนะคับ - -.
                          โอ๊ววววไอเดียเยี่ยมเลยครับแต่ถ้าเทปกาวมันติดแน่นขนาดที่ว่าชิปหายอย่างที่คุณเน็ตบอกนี่ก็น่ากลัวเอาการอยู่

Comment

ติดsink ที่แรม ถ้ายังมี สติ๊กเกอร์ Void ขวางอยู่ แทนที่เราจะได้แรมที่เย็นขึ้น กลับทำให้จุดตรง สติ๊กเกอร์นั้น ร้อนกว่าเดิมอีกนะครับ

Comment

Originally posted by nameless View Post
                              ติดsink ที่แรม ถ้ายังมี สติ๊กเกอร์ Void ขวางอยู่ แทนที่เราจะได้แรมที่เย็นขึ้น กลับทำให้จุดตรง สติ๊กเกอร์นั้น ร้อนกว่าเดิมอีกนะครับ
                              ถ้างั้นผมแกะสติกเกอร์รับประกันออกก่อนแบบเนียนๆแล้วค่อยติดซิ้งค์ดีหว่า ตอนเคลมค่อยติดใหม่เค้าคงมองไม่ออกนะ หรือว่าท่านใดเคยทำแบบผมแล้วเคลมไม่ได้มั่งครับ

Comment

Working...
                              X