Announcement

Collapse
No announcement yet.

กาวที่ติดซิงพวกชิปเซทกับซิงแรมหาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กาวที่ติดซิงพวกชิปเซทกับซิงแรมหาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ

ราคาประมานเท่าไรอะครับ

555
    มาวไปหน่อย ดัน ๆ
    Last edited by TWK.; 8 Apr 2007, 17:51:23.

Comment

มันเป็นเทปกาวนำความร้อนอ่าครับน่าจะมีขายตามร้านซ่อมพวกเครื่องอิเล็กทรอนิกทั่วไปอ่านะ

Comment

Thermal tape ของ 3M แพงหน่อย

Comment

ผมใช้กาว 2 หน้า แบบบางๆ หรือ แถวบ้านผมเรียกว่า เยื่อกาว ม้วนสีขาวมีหลายยี่ห้อ

ม้วนไม่กี่สิบบาท ระบายความร้อนได้ดี

Comment

Originally posted by Hercules View Post
            ผมใช้กาว 2 หน้า แบบบางๆ หรือ แถวบ้านผมเรียกว่า เยื่อกาว ม้วนสีขาวมีหลายยี่ห้อ

ม้วนไม่กี่สิบบาท ระบายความร้อนได้ดี
            ผมก็กำลังสงสัยอยู่เหมือนกันว่ามันอันเดียวกันรึเปล่า
            ก่อนหน้านี้ไปถามที่อมร เค้าก็บอกว่าตัวนี้ล่ะ
            พอไปเดินเล่นตามตลาดนัดก็เจอลองถามคนขายเค้าก็บอกกาว 2 หน้าธรรมดา

อ้าว!

ตกลงยังไง...งง

Comment

หาได้ตามร้านอุปกรณ์อิเล็กทรอนิคครับ
              ติดง่ายแกะง่าย แต่มันติดไม่ค่อยอยู่ ไอ้กาวสองหน้าม้วนละไม่กี่ 10 บาทเนี่ย

เทียบกับพวกที่ติดแถมมาให้กับซิงค์ แน่นจนแกะที Chip แทบหลุดออกมาเลย

Comment

Working...
              X