Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามแบบไม่คิด สำหรับชาว Overclock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

วันนี้เพิ่งไปเห็น Cooler Master V8 มาครับ
    โอ้วแม่เจ้า เคยเห็นแต่รูปในเวป
    ตัวจริงมันใหญ่โตมากๆเลยครับ หนักอีกตะหาก
    ขืนซื้อใส่มีหวังต้องวางเคสแนวราบซะแล้วครับ

Comment

อยากสวยก็เปลี่ยนเลย ตามชอบครับ...

Comment

ผมก็เคยคิดเอา V8 แต่ตอนหลังก็เลือก N620 เพราะมานเป็นพัดลมสองตัว สรุปผมไม่ได้ OC แต่ผมทำเพราะความสวย

Comment

เครื่อง โหลดบิท ผม

Maidborad Gigabyte G31 ES2L (เปิดโหมด DES) : CPU E1400 เดิม ไม่ Clock

Cooler Master Hyper 212 เซ้งเพื่อนมา 900 ไม่มีพัดลม เอามาใส่พัดลม Vizo สวยๆ 2 ตัว อีก 500

แค่อยากจะบอกว่าถ้าใจชอบ แล้ว ไม่คิดมากกับเงินพันกว่าบาท ใส่ไปเหอะครับ เล่นคอมไป มองเคสไป มีความสุข

Comment

Originally posted by oomiN View Post
            ... ใส่ไปเหอะครับ เล่นคอมไป มองเคสไป มีความสุข
            โดนนน

Comment

^_^
              Last edited by aircadet46; 18 May 2009, 19:18:58.

Comment

Originally posted by Satanu View Post
                ผมก็เคยคิดเอา V8 แต่ตอนหลังก็เลือก N620 เพราะมานเป็นพัดลมสองตัว สรุปผมไม่ได้ OC แต่ผมทำเพราะความสวย
                ขอชมภาพภายในเคส N620 หน่อยครับ ว่าหล่อแค่ไหน

Comment

พอดีอยู่ข้างนอกอ่ะครับเด๋วกลับบ้านจาเอารูปมาให้ดูครับผม ล่าสุดก็แต่งไฟไป เราเน้นความสวยไปครับไม่ได้เอามา OC (ปล.ผมใช้บอร์ดอินเทลเลย OC ไม่ได้ T_T)

Comment

ตัว N620 ไม่ได้สวยเท่ากับ V8 นะครับ ออกตัวไว้ก่อน แต่เรื่องความแรงผมว่าเท่าที่รู้ข้อมูลมามานแรงกว่า V8 นิดหน่อย
                    Last edited by Satanu; 15 Sep 2009, 21:22:50.

Comment

ขอบคุณมากครับ ที่ถ่ายรูปมาให้ดู สวยงามครับ

Comment

ผมว่าใส่ลำบากแล้วสำหรับ V8 แต่ N620 ใส่ยากกว่านิดหนึ่ง - - ตรงที่ว่ามานสูงกว่า V8 หน่อย ติดขอบเวลาจาเอาเมนบอร์ดลงกว่าจาใส่ไ้ด้เล่นเอาเหงื่อแตกมากๆครับ ผมใช้ CM690 เหอๆ ด้านบนเหลือใส่พัดลมได้แค่อันเดียวอ่ะครับ

Comment

แรกๆผมก็ไม่ได้สนใจจะทำอะไรกับคอมหรอกครับ
                          อยู่ๆไปเล่นเกม แล้วกาดมันมีปันหา หลังจากนั้นเลยไปซื้อ
                          zalman cooling vga มา โอ้ไม่มีปันหาอีกเลย (ไม่ OC)
                          + กับเข้า OZ อ่านโน้นี้ ไปๆมาๆตอนนี้ก็เลยเกิดอาการอยากเปลี่ยน
                          case ซื้อ ซิ้ง ใส่พัดลม บลาๆๆ (ล่าสุด อยากลอง OC เล่นๆดูเหมือนกัน)

Comment

ตอนแรกผม ก้อ คิดนะซื้อไปทำไม ไม่ได้ทำอะไร อยู่แล้ว แต่ใจผมก้ออยากได้ ตัดสินใจไปเหอะ ครับ เพื่อความสบายใจ ของเรา เล่นแบบมีความสุข ดีกว่าครับ

Comment

เอาเป็นว่าการซื้อพวกนี้มาเหมือนการแต่งรถอ่ะคับ คอมเราไงก็รักอยากให้มานอยู่นานๆ OC หรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับเจ้าของแต่ใจผมว่าต่อให้ไม่ได้ทำแต่การซื้อเคสหรืออุปกรณ์ต่างๆมาแต่ง 1. ได้ความสุขใจว่าเราแต่งของเราสวยแบบที่เรามองแล้วเพลินเป็นความสุขทางใจ 2. เป็นการทำให้อุปกรณ์อยู่กับเราได้นานๆ และก็ทำหน้าที่ของมันได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ 3. เป็นการฝึกในการคำนวนนะผมว่า คำนวนทิศทางลมการคำนวนงบให้พอดีและคุ้มค่า เป็นการได้สนุกกับการทำไรที่เราเป็นคนคิดผมคิดว่าเป็นอะไรที่ดีมากเลยนะครับ

Comment

เห็นไฟในเคสแล้ว ผมมาเชียร์ SpinQ ครับ

Comment

Working...
                                X