Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะหาอลูมิเนียมตันๆมาทำ pot หาได้ที่ไหนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะหาอลูมิเนียมตันๆมาทำ pot หาได้ที่ไหนบ้างครับ

จะหาอลูมิเนียมตันๆมาทำ pot หาได้ที่ไหนบ้างครับ
    อยากได้ขนาดแท่ง สี่เหลี่ยม 50*50 ยาว100 มม. หรือใหญ่กว่า จะหาได้แถวไหนครับ คนอื่นใช้ท่อตันกลม ผมใช้ สี่เหลี่ยมตันบ้าง

ลองไปดูที่วงเวียนโอเดียนคับ
    ถนนตรีมิตร ขายกันทั้งซอย ^^

Comment

ไปซื้อที่ โอดี้ยนมาแล้วครับขอบคุณ

Comment

รอชมผลงานน๊ะคับ^^

Comment

รอชมด้วยคันคับผม

Comment

เมื่อวันเสาร์ เดินไปขึ้นรถไฟฟ้าตรงอ่อนนุช เพิ่งสังเกตุ ตรงหลังแม็คโคร มีร้านขาย แอร์เฟรค มีทุกขนาดทุกแบบเลยคับ แจ้งให้ทราบเผื่อต้องใช้

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
              เมื่อวันเสาร์ เดินไปขึ้นรถไฟฟ้าตรงอ่อนนุช เพิ่งสังเกตุ ตรงหลังแม็คโคร มีร้านขาย แอร์เฟรค มีทุกขนาดทุกแบบเลยคับ แจ้งให้ทราบเผื่อต้องใช้
              ฉนวนแบบท่อหรือคับ พี่ใช้ขนาดรูในเท่าไรอะพี่ เพือ มาหาร กัน อิอิ

Comment

ผมซื้อมาผิดขนาดคับ
                ผมซื้อขนาด 2.5 นิ้วมาคับ หลวมไปเยอะเหมือนกัน แต่แก้ปัญหาโดยเอาแบบแผ่นพันก่อนรอบนึงแล้วเอาแบบท่อสวม

คุณนุลองดูคับใช้ขนาดเดียวกันหรือป่าวเดี๋ยวแบ่งไปให้ใช้

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                  ผมซื้อมาผิดขนาดคับ
                  ผมซื้อขนาด 2.5 นิ้วมาคับ หลวมไปเยอะเหมือนกัน แต่แก้ปัญหาโดยเอาแบบแผ่นพันก่อนรอบนึงแล้วเอาแบบท่อสวม

คุณนุลองดูคับใช้ขนาดเดียวกันหรือป่าวเดี๋ยวแบ่งไปให้ใช้
                  มาแบ่งผมก็ได้พี่ ไม่เอาฟรีอะเกรงใจอ่ะ อิอิ ของผมมัน 70mm อะพี่ 2.5นิ้วหน้าตะใส่ได้แน่นๆเลย

ต้องเอามาลอง อยากได้แบบท่อมานานแล้ว

แล้วพี่มีแบบแผ่นบางๆไหมอะ ผมไม่มีเวลาไปเดินหาเลยอะ เอามาเยอะก็ไม่รู้ทำไร

พี่อะ มาแบ่งขายผมเลย อิอิ

Comment

ได้คับใช้ยาวแค่ไหนเดี๋ยวตัดแบ่งไปให้ เดี๋ยววันไหนพาไแ้ตัวเล็กไปฟิวบางเดี๋ยวเอาไปให้(ไม่เอาตังค์คับไม่รู้จะคิดยังไง)
                    ส่วนแบบแผ่นของผมใกล้จะหมดแล้วคับเหลือแต่เศษๆ ซื้อใหม่เลยคับ ตอนแรกผมก้อกะว่าเอามาทำไมเยอะแยะ
                    แต่เล่นบ่อยๆใช้ไปใช้มา มีขาดมีเสีย จะหมดแล้วเหมือนกันเดี๋ยวคงต้องได้ซื้อใหม่อีก

Comment

flex กำลังขาดพอดีเลย เอิ๊กๆ
                      GLORIOUS PC MASTER RACE
                      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

อะนะ อิง หาใหม่มาใส่เลย เดียว มีโอกาส สั่งน้ำแขงมาเล่นกัน

รองบ ถ้าได้ มีสอยถัง LN แน่นอน

Comment

รอชมครับ

Comment

ผมรอชมของท่านนะคับ ^^

Comment

pot ของ dry ice buffer จะต้องหนา หรือบางครับ

Comment

Working...
                              X