Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Scythe ANDY Samurai หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

9500led จ้า เย็น นรกกกกก CPU - 22c
    *แอบโฆษณาของตัวเองซะหน่อย Prescott ที่เย็นที่สูดดดด 555 (เผื่อจะขายได้ราคามั้ง)*

Last edited by TWK.; 10 Apr 2007, 18:35:48.

Comment

ทำอย่างไรครับถึงเย็นขนาดนั้น ของผมใส่แล้ว 36-40 ครับ
      ตอนใส่ลำบากมากต้องถอดบอร์ดออก แถมต้องโมดิ์psu มาใว้นอกเคสอีก

Comment

Originally posted by onepech View Post
        ทำอย่างไรครับถึงเย็นขนาดนั้น ของผมใส่แล้ว 36-40 ครับ
        ตอนใส่ลำบากมากต้องถอดบอร์ดออก แถมต้องโมดิ์psu มาใว้นอกเคสอีก
        ท่านต้องลงทุกหน่อยแล้วละครับถ้าอยากเย็นแบบผม นะ
        1.เปิดแอร์เบอร์ต่ำที่สุดที่จะทำได้ (15c) - 15,000฿
        2.เปิดพัดลมฮาตาริ 29" แรงสุดๆ (เหมือนของที่วัด ใหญ่มาก) 1,200฿
        3.เปลือยเคสทั้ง 2 ข้อง ให้โล่งๆ
        ทีนี้ละเย็น ละ 555
        โชคดีครับ หนาวจนไม่อยากนั่งเล่นคอมฯ เลยละ 15c นะ

Comment

อุเหม่...

Comment

ไหงผมใส่ e6300@2.8 ไฟ 1.26 idle ไปที่ 45-46 เลยอ่าครับ เคส c5 นะ
            -*-

Comment

ลองเอา Samurai ให้ร้านใส่ให้ (ซื้อเคสใหม่ร้านเค้าด้วย)
              อุณหภูมิเท่าซิงค์เดิมเลย -*- ขนาดใช้ MX-1 นะเนี่ย

ปล.ร้านเค้าใส่แบบหันด้าน heatpip ไปทาง back panel
              เค้าใส่ผิดหรือเปล่าครับ

Comment

idle 55c full load 63

Comment

Originally posted by slipknot3195 View Post
                  idle 55c full load 63
                  ไม่ทราบ CPU รุ่นอะไรครับ

Comment

e6300 board DS3 rev3.3 ครับ

Comment

มายืนยันอีกคนว่าถ้าจะใส่ sink ตัวนี้ต้องรื้อบอร์ดครับ ตอนแรกคิดว่าน่าจะง่ายแต่จริงๆแล้วไม่เลยครับ
                      เนื่องจากว่าขนาดมันใหญ่มากๆ ถ้าหากประกอบ M/B ลงเคสแล้วไม่มีทางกดขาล็อกได้ครบทุกมุมแน่นอนครับ
                      มันแทบจะไม่เหลือพื้นที่ให้สอดมือเข้าไปกดขาล็อกได้เลยครับ
                      Last edited by Amagin; 20 Apr 2007, 09:14:50.

Comment

Originally posted by slipknot3195 View Post
                        e6300 board DS3 rev3.3 ครับ
                        ถ้าของเก่าป็น intel มันน่าจะลดลงไปอย่างน้อยๆซัก 5องศานะครับ mx-1 หลังจากผ่านไป 2-3 วันเครื่องผมเองมันลดไปได้อีกซัก 1-2องศา เรื่องหันท่อไปทางไหน ยังไงซะมันก็น่าจะลดลง ถ้าแน่ใจว่า ใส่แน่น แนบสนิทดีแล้ว แต่เท่าของเก่า ลองเปลี่ยนพัดลมรอบสูงขึ้นดูครับ อ้อ แล้วลองจัดๆสายไฟในเคสให้โล่งที่สุดดูด้วยครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                          มายืนยันอีกคนว่าถ้าจะใส่ sink ตัวนี้ต้องรื้อบอร์ดครับ ตอนแรกคิดว่าน่าจะง่ายแต่จริงๆแล้วไม่เลยครับ
                          เนื่องจากว่าขนาดมันใหญ่มากๆ ถ้าหากประกอบ M/B ลงเคสแล้วไม่มีทางกดขาล็อกได้ครบทุกมุมแน่นอนครับ
                          มันแทบจะไม่เหลือพื้นที่ให้สอดมือเข้าไปกดขาล็อกได้เลยครับ
                          ถูกต้องเลยครับ... แต่ทำไมมีแต่คนบอกใส่ง่ายมากกกกก
                          Last edited by slipknot3195; 20 Apr 2007, 18:03:19.

Comment

ผมใส่โดยไม่ต้องรื้อบอร์ดครับ แต่กว่าจะใส่ได้เล่นเอาท้อเลย เป็น ชม.
                            เล่นซะมือเป็นแผลเลยครับ กดด้านซ้าย ด้านขวาหลุด กดบน ล่างหลุด T^T

Comment

Originally posted by greatng View Post
                              ผมใส่โดยไม่ต้องรื้อบอร์ดครับ แต่กว่าจะใส่ได้เล่นเอาท้อเลย เป็น ชม.
                              เล่นซะมือเป็นแผลเลยครับ กดด้านซ้าย ด้านขวาหลุด กดบน ล่างหลุด T^T
                              มือผมใหญ่ครับ ต้องถอดบอร์ดอย่างเดียวเลย T^T

Comment

มันหนักตั้ง 600 กว่า กรัมแล้วจะจับเคสตั้งได้ไหมอะ กลัวหลุด

Comment

Working...
                                X