Announcement

Collapse
No announcement yet.

COOLER MASTER HAF 932 เย็นมากไหม กำลังเล็งๆ แนะนำทีครับผู้รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

CM HAF 932 !!!

Comment

เท่าที่เคยดูรีวิว Spedo เย็นกว่าแตาก็ไม่ต่างกันมาก เอาที่ชอบดีกว่า ส่วนตัวชอบ HAF 932 ครับ

Comment

Originally posted by Satanu View Post
        เท่าที่ดู HAF 932 พัดลม 230 mm สามตัวเลยนะครับนั่น speedo ได้เปรียบเรื่องดีไซน์เก็บรายละเอียด แต่ถ้าเป็นผมไหนแล้วขอ HAF 932 เยย อิๆ
        อืม น่าจะใช่นะครับHAF 932ได้เปรีบยแค่พัดลม แต่ก็ไม่เชิงครับเพราะSPEDOใส่พัดลมได้เยอะกว่า
        ส่วนการออกแบบ
        ฟีเจอร์ความสะดวกสบาย
        รายละเอียด สีสัน
        ของแถมดูดีมาชาติตระกูล สายหุ้มมาแล้ว
        หน้าตาสปีโดกินเรียบวุธครับ

HAF 932
        พัดลม230 3ตัว บนออก-ข้างเข้า-หน้าเข้า
        140 1ตัว ข้างหลังเป่าออก
        120 1ตัว บนออพชั่นซื้อเพิ่มเอง

SPEDO ADVANCE PACKAGE
        พัดลม230 2ตัว บนออก-ข้างเข้า
        140 1ตัว หน้าเข้า
        120 5ตัว แบ่งเป็น
        2ตัวหลังออก
        ในเคส1ตัว เลือ่นขึ้นลงได้
        หลังเมนบอร์ดตรงCPU 1ตัว ออพชั่นซื้อเพิ่มเอง
        ด้านล่าง 1ตัว ออพชั่นซื้อเพิ่มเอง

Spedoสูงกว่า ราวๆ5เซ็นโดยประมาณ
        แคบกว่า0.2เซ็น แทบไม่ต่าง

HAF 932 สามารถใส่PSUได้ 2จุด บนล่าง อย่างใดอย่างหนึ่ง ซึ่งเป็นฟีเจอร์ที่ไม่มีความจำเป็น
        เพราะแถมสายต่อเมนบอร์ด กับไฟเลี้ยงCPUมาให้อยู่แล้ว เสียพื้นที่ใส่พัดลม1ตัวฟรีๆ

จะได้เปรียบก็ตรงที่มีช่องใส่น้ำสำหรับคนเล่นน้ำในตัว
        SPEDO ไม่น่าจะมีมาให้(ไม่ชัวร์)

Comment

ละเอียดแบบนี้ข้าน้อยยอมรับ นับถือครับอย่างนี้ได้ความรู้อีกเยอะเลยคับ

Comment

กว่าจะประกอบเสร็จปาไปเกือบ6ทุ่มเล่นเอาเวียนหัวเรย
            บอกตามตรงเคสหนักมากเรยอะ
            แต่มันเทพจิงๆๆ สุดยอดคับ
            เด๋วเอารูปข้างในมาให้ดูพรุ้งนี้นะครับดูให้ทีว่ามันเป็นระเบียบไหมอะ พึ่งเคยประกอบเองครั้งแรก
            -*-"...ถ่ายรูปไม่ชัดอะครับโทษด้วย มือถือ- -"

******************************************************************************************************************************************************

แจ่มครับ ความร้อนลดลงเยอะมากเมื่อเทียบกับตัวเดิม
            หุหุหุ

Comment

ลดขนาดรูปลงบ้างก็ดีนะครับ

แล้วเอาใส้ในมาโชว์ด้วย

Comment

Working...
              X