Announcement

Collapse
No announcement yet.

478 อยากเปลี่ยนพัดลม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 478 อยากเปลี่ยนพัดลม

ผมใช้ P4 478 3.0E ซิ้งเดิมแกนทองแดง แต่พัดลมเดิมมันดังมากๆ จึงอยากจะเปลี่ยนแต่พัดลมแต่ใช้ซิ้งอันเดิม ไม่ทราบว่าสามารถเปลี่ยนได้ไหมครับแล้วต้องเอารุ่นไหนมาใส่ที่มันไม่ค่อยดังมากครับ ++ขอบคุณครับ++

เท่าที่รู้มามันเปลี่ยนพัดลมไม่ได้มั้งครับ คงต้องเปลี่ยนทั้ง Sink ด้วย ถ้าต้องการแค่เงียบราคาไม่แพง แนะนำลองดูของ ยี่ D Cooler หรือ Dtech อะไรซักอย่าง ที่พันทิพย์มีขาย ราคาอยู่ประมาณ 500-700 หรือถ้าต้องการเงียบด้วยเย็นด้วยก็ หาพวกยี้ห้อดีๆ ใส่เลยครับ ตอนนี้ใช้ Hyper 6+ กะ Andy เย็นพอกัน ราคาก็ใกล้เคียงกับ เงียบ + เย็นทั้งคู่ครับ

ปล.เคยเป็นเหมือนกัน

Comment

Working...
    X