Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆผมจะซื้อ "พัดลมเคสจาก Arctic Cooling ซีรีย์ใหม่ มาพร้อมเทคโนโลยี PST" ทั้งชุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆผมจะซื้อ "พัดลมเคสจาก Arctic Cooling ซีรีย์ใหม่ มาพร้อมเทคโนโลยี PST" ทั้งชุด

จะคุ้มมั้ยครับ คือชอบการต่อพ่วงสายพัดลมของชุดนี้ครับ จะสู้พวก HR-01+พัดลมเคสของ Tt ได้มั้ยครับ ช่วยลงความคิด เห็นให้ทีครับ ชุดไหนน่าสนใจกว่ากัน

พัดลมตัวนี้น่าใช้ครับ แต่ก็สู้ตัวที่ว่ามาไม่ได้อยู่ดี

Comment

ปัญหาคือ Ac มันไม่ค่อยสวย

สู้พวกพัดลมของ Tt ไม่ได้

Comment

สรุป ก็คือ ซื้อ HR-01+พัดลมเคสหน้า Tt silent cat 80mm+ หลังTt silent cat 120mm
        ใส่เคส c5 โอ มั้ยครับ (หลายตังแล้วน่ะเนี้ย)

Comment

Originally posted by sararat2527 View Post
          สรุป ก็คือ ซื้อ HR-01+พัดลมเคสหน้า Tt silent cat 80mm+ หลังTt silent cat 120mm
          ใส่เคส c5 โอ มั้ยครับ (หลายตังแล้วน่ะเนี้ย)
          silent cat ก็ดูดีไปอีกแบบ ประสิทธิภาพก็รู้ๆกันอยู่

ส่วนบางคนชอบสีสวย เล่น thunderblade หรือ smart fan case ก็ไม่ว่ากัน

** HR-01 มันใส่ 120 MM นิ

Comment

อ๋อ ผมหมายถึงพัดลมที่ตัวเคส อะครับ Centurion 5 CAC-T05 Medium Tower Case, 80mm front fan, 120mm rear fan, no power supply White แล้ว "ประสิทธิภาพก็รู้ๆกันอยู่" อันนี้ผมไม่รู้ครับ ดี ไม่ดี ไง บอกด้วยครับ สิ้นเดือนจะซื้อแล้ว ครับกำลังเก็บรายละเอียด

Comment

Originally posted by sararat2527 View Post
              อ๋อ ผมหมายถึงพัดลมที่ตัวเคส อะครับ Centurion 5 CAC-T05 Medium Tower Case, 80mm front fan, 120mm rear fan, no power supply White แล้ว "ประสิทธิภาพก็รู้ๆกันอยู่" อันนี้ผมไม่รู้ครับ ดี ไม่ดี ไง บอกด้วยครับ สิ้นเดือนจะซื้อแล้ว ครับกำลังเก็บรายละเอียด
              พัดลม Tt แจ่มทุกตัว

ยิ่ง silent cat เงียบ +ได้ลมเยอะ สวยเรียบๆ

ในขณะที่ พัดลม AC หลายคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า ไม่สวย แต่ แรงกว่า+เงียบกว่า
              Last edited by battlecruiser; 24 Mar 2007, 12:53:01.

Comment

"ยิ่ง silent cat เงียบ +ได้ลมเยอะ สวยเรียบๆ

ในขณะที่ พัดลม AC หลายคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า ไม่สวย แต่ แรงกว่า+เงียบกว่า"

ฟังประโยคนี้แล้วหนักใจเลย อ่ะของถามตรงๆแล้วกันถ้าเป็นพี่ๆ เลือกตัวไหนครับ

Comment

** เอาพัดลมอะไรใส่ Hr-01 เหรอคับ

รู้สึกว่าขาล๊อคของ Tt มัน ใส่กับ พัดลมของ AC ไม่ได้

แล้วก็ พัดลมทั้ง2ตัว มันมีที่ยึดน๊อตด้านเดียว แล้วมันจะใส่ hood ได้หรือ ??

ส่วยตัวแนะนำ Tt Smart fan case

http://www.jedicool.com/list.php?cate=7&productid=370
                  Last edited by battlecruiser; 24 Mar 2007, 13:07:02.

Comment

ผมเลือก AC ครับ ประกันตั้ง6ปี

Comment

Ac ดูพาสติก มันทะแม่งๆๆๆ งิ

Comment

คือที่ดูๆ ไว้แต่พัดลมเคส อ่ะครับ พัดลมที่จะต่อกับ HR-01 ยังไม่ได้ดูเลย

"ผมเลือก AC ครับ ประกันตั้ง6ปี".......นี้ซื้อร้านไหนครับ บิซิเทครับประกันแค่ 3 เดือน เอง อ่ะ

Comment

เป็นผมเลือก Silent cat นะ ของ AC ลมแรง+เสียงดัง Silentcat ลมแรงแต่เสียงเบาคับ เพราะออกแบบมาให้มีรูตรงขอบพัดลมทำให้เสียงเบา โดยที่ได้ลมเท่ากับ AC ที่รอบมากกว่า( แน่นอนว่ารอบมากเสียงก็มากตาม )
                          AC รุ่นที่ขายเห็นว่าให้ลม 56CFM เสียงรบกวนที่ 23.5 dB Silentcat ให้ลม 62 CFM เสียงรบกวน 16 dB
                          Last edited by sunserus; 24 Mar 2007, 15:32:51.

Comment

แล้วไอ้ Arctic Cooling Freezer 7 Pro พอสู้กับ HR-01 ได้บ้างไหมครับ

Comment

แล้วไอ้ Arctic Cooling Freezer 7 Pro พอสู้กับ HR-01 ได้บ้างไหมครับ
                              ไม่ได้

Comment

Working...
                              X