Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิ้งค์เดิมจะเย้นกว่าหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองเปลี่ยนซิลิโคนดูครับ ถ้าท่านบอกว่าใส่ซิ้งแน่นแล้วปัญหาก็น่าจะเกิดจากซิลิโคน

Comment

Originally posted by BEAM ME06 View Post
      ลองเปลี่ยนซิลิโคนดูครับ ถ้าท่านบอกว่าใส่ซิ้งแน่นแล้วปัญหาก็น่าจะเกิดจากซิลิโคน
      ขอบคุณครับ แต่คิดแล้วเหนื่อย

รื้อบอร์ดอีกแล้ว

(ผมละต้องมานั่งกังวลว่าจะพิมพ์ภาษาวิบัติให้เค้ามาว่าอีก เหนื่อยใจจัง สังคมเรา)

Comment

ต้องดูรอบพัดลม ด้วยดิ

ลองปรับรอบให้เท่ากันดู แล้วเทียบอีกที

บางตัวเสียงมันเงียบกว่า เพราะรอบมันน้อยกว่า

Comment

Originally posted by pandaranger007 View Post
          ต้องดูรอบพัดลม ด้วยดิ

ลองปรับรอบให้เท่ากันดู แล้วเทียบอีกที

บางตัวเสียงมันเงียบกว่า เพราะรอบมันน้อยกว่า

อยากปรับให้มัน เร็วกว่า 1800 รอบเหมือนกันครับ

แต่มันทำไม่ได้อ่ะครับ มีท่านอื่นชี้แจง ว่า สายไฟ ของซิ้งค์ มัน 4pin

แต่ที่ Mainboard มันมี 3 pin เลยทำให้ไม่สามารถ ควบคุมรอบตาม ความร้อนได้ครับ

หรือจะต้องซื้อตัวปรับรอบมาใส่ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

เปนที่ซิลิโคนคับ ลองทาใหม่ดู

Comment

Originally posted by getready2day View Post
              เปนที่ซิลิโคนคับ ลองทาใหม่ดู
              ขอบคุณครับ

เดี๋ยวจะลองหาเวลา ถอดมาทาใหม่ครับ

Comment

ผมก็ว่าน่าจะเป้นที่ใส่ซิลิโคนครับ เพราะถ้ามั่นใจว่าใส่ซิ้งค์แน่นดีแล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ

Comment

ลองดูการปรับรอบในไบออสหรือยังครับ ปิดโหมด Silent ไปเลยอ่ะครับ

Comment

Working...
                  X