Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง silicone หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง silicone หน่อยครับ

อยากทราบว่าระหว่าง Arctic Silver 5 กับ Zalman ZM-STG1(เหมือนยาทาเล็บแม่ผมเลย..อิอิ) ตัวไหนใช้งานดีและได้ผลกว่ากันครับ http://www.busitek.com/forms/cooling.html นี่รายละเอียดครับ ขอบคุณ OCZ ครับ
    Last edited by item; 9 Mar 2007, 19:21:21.

ผมว่า arctic เย็นกว่า แต่ zalman สะดวกกว่า

Comment

ซิลิโคนพวกนี้จะเย็นกว่าพวกธรรมดา ทั่วๆ ไปสักเท่าไหร่ พอดีผมใช้ซิลิโคนที่แถมมากับ SouthBridge ของ Zalman ตัวสีทองๆ อยู่หน่ะครับ ขอบคุณอีกทีครับ

Comment

ถ้ามันร้อนกว่าปกติมากๆ จะเห็นผลครับ ถ้าไม่ร้อนเท่าไร ก็ไม่ต่างกัน

อย่างซัก 60 งี้ ถ้าซิลิโคนที่ดีๆ จะเย็นกว่าอีกซัก 3-5 องศา

แต่ถ้า cpu แค่ 40 จะซิลิโคนไหนก็ไม่ค่อยต่างหรอก อย่างมากก็ซัก 2 องศา

Comment

ขอบคุณเด้อคับ

Comment

Working...
          X