Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าไม่ OC จำเป็นต้องซื้อ Heatsink ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมร้อน (p4 3.0ht ซิงค์เดิมๆ ก็ 60+แล้ว) เลยเปลี่ยนซิงค์ให้เย็นลง ตอนนี้เหลือ 38 ํ (idle) - 45 ํ (full load) และใช้งานค่อนข้างนานด้วยครับ

Comment

ไม่ได้ปรับไฟ CPU มากมาย หรือ ร้อนจนเกินไป ก็ไม่จำเป็น
      เช่น CPU บางตัว ลากได้ไกล ไฟน้อย เย็นๆ ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนซิงค์ก็ได้ ซิงค์เดิมสบายๆ เช่น E8400 E0 ลาก 4 GHz ไฟ 1.2-1.3 V ชิวๆ

Comment

เห็นบอกว่า งบที่มีอยู่มันจำกัดมาก อย่าไปใส่มันเลยครับ

Comment

อยู่ที่นี่ไปเรื่อยๆก็จะรู้สึกอยาก OC เอง

เพราะนี่มัน Overclockzone.com ++!!!!

ย๊ากกกกก !!

Comment

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นของทุกๆคนเลยนะครับ
            คือจริงๆแล้วใจผมอยากติดอยู่แล้ว แต่เสียดายเงิน เพราะว่าเล็ง Coolermaster V8 ไว้ (2390)
            เพราะผมคิดว่า มันทำให้ PC ดูสวยขึ้นเยอะ ^^
            แต่ว่าอีกใจนึงก็เสียดายเงินที่เอามาซื้อ เพราะถ้าเอาไปเติมส่วนอื่นคงได้รุ่นที่ดีขึ้นเยอะแน่เลย

ปล. CCF นี่คืออะไรหรอครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

http://www.tkcom99.com/product_detai...=6&s_cat_id=83

Comment

ข้างบน เป็น dealer ของ TKCOM รึเปล่าเนี่ย 555+

Core Contact Freezer ก็ดีนะครับ ผมใช้อยู่ เย็นลงไปกว่า 10 องศาเลย

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับการทาซิลิโคนด้วยนะครับ ว่าจะถ่ายเทความร้อนได้มากน้อยแค่ไหน ^^

Comment

ใส่ซิ้งค์ กับซิลิโคนดีๆ อย่าง mx-2 จะเสียหลายตังก์แต่ เย็น

Comment

อยากประหยัดได้ 100 ไหมครับ

ลองไปหา V8 มือ1 ใน IT Market ดูได้ครับ

ประกัน 1 ปี ชินอินเตอร์ 2250-2290 บาท

หาดูหลายๆหน้าหน่อยนะ คนขายกันหลายกกระทู้

Comment

ดูตัวอย่างจากร้านเน็ตเอาครับ

เปิดทั้งวันทั้งคืน ซิ้งค์เดิม ไม่เห็นมีปัญหา

Comment

ถ้าอยากติดซิงค์ แต่งบจำกัด แค่ประมาณ 1 พันบาท นี่ ตัวไหนดีครับ

กะว่าจะติดไว้เพราะเปิดคอมนานเหมือนกัน บอร์ด 775 ครับ

Comment

CCF = Core-contact Freezer ครับ เห็นที่ TK เหมือนกันนะ

ผมก็ใช้ P4 3.0e เหมือนกัน ถ้าไม่ clock ก็ไม่จำเป็นครับ ต่อให้
                          ห้องร้อนไม่เปิดแอร์ ก็ไม่เกิน 65 หรอก แต่ถ้าอยากจะแต่งเคสให้สวยๆ
                          ก็ไม่ว่ากันครับ

Comment

ใครเบื่อ V8 ก็มาปล่อยให้ผมได้ในลายเซ็ฯข้างล่างนะครับ

Comment

งบ 1 พัน หามือสองในบอร์ดดีกว่าครับ ถ้าไม่คิดอะไรมาก
                              ได้ตัวดีๆใส่ยังไงก็เย็นกว่าตัวเดิม
                              ที่สำคัญเย็นกว่ามือ1 1พันด้วยครับ

Comment

ผมไม่ OC แต่ใส่ซิงค์อ่าครับ หุหุ

ปล.จขกท. อยากใส่รึเปล่าล่ะครับ ถ้าไม่อยากเท่าไรก็อย่าพึ่งครับ เอาไงไปเพิ่มในส่วนซื้อคอมดีกว่าครับ แล้วค่อยเก็บเงินซื้อทีหลัง

Comment

Working...
                                X