Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาคนไช้ Andy Samurai ครับบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาคนไช้ Andy Samurai ครับบ

วันนี้ผมเพิ่งซื้อมา

ใครไช้รุ่นนี้บ้าง Idle กับ Full load เท่าไรหรอครับ

ของผม oc ไป 2.8 Idle อยู่ที่ 49 - 54

Full load 60 - 65 ร้อนไปป่าวอะครับ

เล่นในห้องธรรมดานะครับ

ผมก็เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเอง ฝากเขาซื้อ

ยังไม่ได้เทสให้เป็นเรื่องเป็นราวเลยครับ

แต่ก็รู้สึกว่าดีกว่าเดิมเยอะ

ของผม P4 (Presscot) 2.8 เดิมๆ

Idle อยู่ราวๆ 32-35 Full load ยังไม่รู้ครับ

แต่อาจจะผิดไปจากนี้ก็ได้ เพราะผมลองแค่แป๊ปเดียวเอง (ไม่ไหว เมาไปหน่อย)

Comment

ผมกะลังจะใช้ synce andy samurai เหมือนกันอะครับ เลยยังตอบไม่ได้

อิอิ กะลังจาไปซื้อเหมียนกัน

Comment

Originally posted by Cesc View Post
        วันนี้ผมเพิ่งซื้อมา

ใครไช้รุ่นนี้บ้าง Idle กับ Full load เท่าไรหรอครับ

ของผม oc ไป 2.8 Idle อยู่ที่ 49 - 54

Full load 60 - 65 ร้อนไปป่าวอะครับ

เล่นในห้องธรรมดานะครับ
        ผมว่าร้อนนะ เบิร์นๆไปก่อน

Comment

กะลัง เล็งๆ ไว้อะครับ แต่ต้องหา หนูทดลองมาเทสก่อน เหอๆ

Comment

ติดตั้งง่ายดีอะครับ แนะนำ

Comment

Originally posted by REDSTORM View Post
              ผมก็เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเอง ฝากเขาซื้อ

ยังไม่ได้เทสให้เป็นเรื่องเป็นราวเลยครับ

แต่ก็รู้สึกว่าดีกว่าเดิมเยอะ

ของผม P4 (Presscot) 2.8 เดิมๆ

Idle อยู่ราวๆ 32-35 Full load ยังไม่รู้ครับ

แต่อาจจะผิดไปจากนี้ก็ได้ เพราะผมลองแค่แป๊ปเดียวเอง (ไม่ไหว เมาไปหน่อย)
              เย็นดีแหะน่าใช้ (เย็นพอกะผมเปิดแอร์ 20c เลย) งี้ต้องลอง (เดินดูเฉยๆ ยังไม่มีเงินซื้อหรอก)

Comment

ผมใช้อยู่ครับ ตามลายเซนครับ idle นะวันนี้ก้อ 35 full 55 ครับ

Comment

ของผมลองจับซิงดูมันไม่มีความร้อนเรยอะครับ . .

สงสัยต้องแกะมาทาซิลิโคนไหม่

Comment

ผมเพิ่งเปลี่ยนจาก arctic freeze7 ผมว่า arctic ทำได้ดีกว่าครับตัวนี้ถ้าจะเล่นคงต้องเล่นคงต้องเปลี่ยนพัดลมใหม่ครับ

Andy Idle = 42 Full = 53
                    Arctic Idle = 38 Full = 50
                    เทสกับ intel PentiumD945 no clock และเทสในห้องแอร์อุณหภูมิ 26 องศาครับ เพื่อให้อยู่ในสภาพแวดล้อมเดียวกันเดี๋ยวพรุ่งนี้ไปหาพัดลมใหม่ก่อนแล้วจะมารายงานใหม่ครับ
                    ปล.ไปๆมาๆมันจะแพงกว่า HR-01 แล้วนะเนี่ยT_T

Comment

ANDY Samurai นี่ถ้าพัดลมเดิมมันจะเน้นที่เรื่องเงียบมากกว่านะครับ ถ้าจะให้เย็นๆซะใจก็ต้องเปลี่ยนพัดลมหละครับ เพราะพัดลมเดิมมันหมุนเอื่อยได้ใจเลยหละครับ แค่ 1200 รอบเองมั๊ง

Comment

ก็น่าANDY ใช่ดีครับ ดีครับ ถูกไม่แพงเห็นเค้าบอกว่าเย็นมากๆๆ ขายดีอีกตั้งหากไปกี่รอบๆๆของหมดตลอด
                        (AC Pro 7 ก็ ok แต่ ดัง 2700 ได้ เพื่อนผมใช่อยู่แต่ เย็นดี)
                        ผมก็กะ จะซื่อแล้ว ได้ Hr-01 มา งิง

Comment

Originally posted by chillchill View Post
                          ผมเพิ่งเปลี่ยนจาก arctic freeze7 ผมว่า arctic ทำได้ดีกว่าครับตัวนี้ถ้าจะเล่นคงต้องเล่นคงต้องเปลี่ยนพัดลมใหม่ครับ

Andy Idle = 42 Full = 53
                          Arctic Idle = 38 Full = 50
                          เทสกับ intel PentiumD945 no clock และเทสในห้องแอร์อุณหภูมิ 26 องศาครับ เพื่อให้อยู่ในสภาพแวดล้อมเดียวกันเดี๋ยวพรุ่งนี้ไปหาพัดลมใหม่ก่อนแล้วจะมารายงานใหม่ครับ
                          ปล.ไปๆมาๆมันจะแพงกว่า HR-01 แล้วนะเนี่ยT_T
                          Freezer 7 Pro อยู่กะผมแย้ว อิอิอิ

ผมใช้ Case Cooler Master C5 ครับ ตอนแรก เดิมๆ ทุกอย่าง E6300 ผมอยู๋ที่ 40 นะ ปลี่ยน พัดลมหลัง เป็น AC เหลือ 37 เอาพัดลมหลังเดิมไปติดหน้า เหลือ 34-35 เปลี่ยน Freezer 7 ไป ลงไป เหลือ 29-30 เหอๆ ... เดี่ยวซื้อ Andy มาลองแล้วจะ บอก ครับ ...

Comment

อิอิ แวะมาเยือนครับ

Comment

ถามคนที่ไช้อีกนิดครับ ว่าเวลาไช้อะครับ ที่ความร้อน 32 - 35 อะครับ จับซิงแล้วมันรเอนรุป่าวอะครับ

ของผมมัน idle อยู่ที่ 44 - 45 ทำไมลองจบซิงดู มันเหมิอนกับว่าไม่มีความร้อนติดที่ซิงเรยอะครับ

Comment

Working...
                              X