Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องFAN MATE ของZALMAN CNPS9500 LED หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องFAN MATE ของZALMAN CNPS9500 LED หน่อยครับ

ผมซื้อของZALMAN CNPS9500 LEDมาใหม่อ่ะ แล้วมันมีfan mateแถมมาให้ จำเป็นต้องใช้หรือเปล่าครับถ้าใช้แล้วต้องปรับรอบความเร็วซักเท่าไหร่อ่ะ หรือต่อไฟพัดลมซิ้งกับเมนบอร์ดไปโดยตรงไม่ต้องผ่านfan mateอ่ะ ช่วยตอบทีนะครับ รอคำตอบอยู่

ถ้าอยากให้เงียบๆ ก็ใช้ครับ ปรับเอา

ถ้าไม่ใช้ พัดลมจะวิ่ง 100% ครับ ถ้าไม่หนวกหู แล้วอยากได้ประสิทธิภาพเต็มที่ ก็ต่อตรงได้เลยครับ ทีให้มา ก็เก็บลงกล่อง

Comment

น่าใช้มากกว่าครับ ผมไม่ค่อยชอบต่อตรงน่ะครับผ่านบอร์ดหรือตัวการ์ดเองเพราะมันจะไปดึงไฟน่ะครับยิ่งรอบจัดๆ ต่อสาย4พินจากพาวเวอร์โดยใช้ตัวปรับรอบที่ให้มาดีกว่าครับไฟนิ่งกว่ารอบจะนิ่งกว่าด้วยครับ^^

Comment

Originally posted by KING View Post
        ผมซื้อของZALMAN CNPS9500 LEDมาใหม่อ่ะ แล้วมันมีfan mateแถมมาให้ จำเป็นต้องใช้หรือเปล่าครับถ้าใช้แล้วต้องปรับรอบความเร็วซักเท่าไหร่อ่ะ หรือต่อไฟพัดลมซิ้งกับเมนบอร์ดไปโดยตรงไม่ต้องผ่านfan mateอ่ะ ช่วยตอบทีนะครับ รอคำตอบอยู่
        ไม่ใส่ก็ได้ครับ ไม่มีปัญหา ผมใช้ ZALMAN CNPS9500 LED เหมือนกัน (มันจะหมุน MAX 2500 รอบเต็ม)
        แต่ผมใส่ครับ ปรับ 2000 รอบ กำลังดี เงียบไม่ดังมาก

Comment

ผมก็ต่อนะครับ...ว่าแต่ไมใส่แล้วมันลดเหลือ40กว่าๆเอง ซิ้งค์เดิม50 กว่าๆ เอิ๊กๆๆ ครายมีวิธีบอกหน่อย

Comment

Working...
          X