Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง พัดลมของ Arctic Cooling Freeze 7 pro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง พัดลมของ Arctic Cooling Freeze 7 pro

ถามเรื่อง พัดลมของ Arctic Cooling Freeze 7 pro ครับ มันมีเปลี่ยนแบบที่มีไฟ(แต่ง) ไหมครับ
    ถ้ามีสามารถหาซื้อได้ที่ไหนครับ เสียงดังป่าว ขอบคุณครับ

Originally posted by เจได๋ View Post
    ถามเรื่อง พัดลมของ Arctic Cooling Freeze 7 pro ครับ มันมีเปลี่ยนแบบที่มีไฟ(แต่ง) ไหมครับ - ไม่มี
    ถ้ามีสามารถหาซื้อได้ที่ไหนครับ เสียงดังป่าว ขอบคุณครับ
    ผมเคยใช้มาระยะหนึ่งครับ มีความคิดว่าจะเอาพัดลม LED 90 มม. มาติดอยู่เหมือนกัน แต่ต้องยอมเสียตัวเก่าเลยครับ
    ถอดออกมา แล้วไปซื้อพัดลม LED 90 มม. ใส่เข้าไปต้องเอาน๊อตเกลียวหยามขันติดกันฝาครอบพลาสติดสีดำได้เลย อะ รับรองสวยแน่ ๆ

สวย ๆๆๆๆ (ไม่น่าขายไปเลยเราไม่งั้นเป็นแบบนี้แล้วนะเนี้ย หุหุหุ)

Last edited by TWK.; 25 Feb 2007, 10:40:36.

Comment

ทำไมมันดูน่ากลัวจังครับ ผมว่ามันต้องหนักมากแน่ๆ

Comment

Originally posted by เจได๋ View Post
        ทำไมมันดูน่ากลัวจังครับ ผมว่ามันต้องหนักมากแน่ๆ
        Freezer 7 Pro น้ำหนักแค่ 520 กรัมเท่านั้นเองครับ

ส่วนถ้าจะดัดแปลง คงต้องเสียตัวเก่าไปเลย เพราะพัดลมที่ติดมามันยึดอยู่กับขาล็อคพลาสติก ไม่สามารถถอดแยกเฉพาะตัวพัดลมได้ครับ

Comment

ไม่หนักหรอกครับ
          Arctic Cooling Freeze 7 หนักประมาณ 500 กรัม ถอดตัวเก่ออกเพิ่มตัวนี้ใส่ + อีกไม่ถึง 50 กรัมเอง
          (ตัวนี้หนัก ไม่กิน 90 กรัม) รวมแล้วก็ไม่ถึง 550 กรัม แน่นอน (เบากว่า Hyper6+ มาก หนักตั้ง 795.3g นี้ยังไม่รวมพัดลม)

Comment

เบากว่า Hyper6+ อีกเยอะเลยแฮะ

Comment

ตัวของ จขกท กับ Arctic Cooling Freeze 64 Pro ตัวพัดลมมัน spec เดียวกันใช่ไหมครับ

มีความรู้สึกว่าพัดลมรอบมันต่ำไปหน่อย ถ้าเปลี่ยนพัดลมไปนี่จะหมดประกันรึป่าว

เพราะเหมือนว่าถ้าเราติดพัดลมใหม่ไป สภาพมันจะไม่เหมือนเดิม เราต้องขัดน๊อตยึดลงไป

กลัวหมดประกัน เข้าหน้าร้อนแล้ว รู้สึกพัดลมเดิม ๆ มันเอาไม่ค่อยอยู่อ่ะครับ ร้อนชะมัด

Comment

เสียงของตัว 64pro ที่ใช้อยู่มันก็ดังพอสมควร 2300~2400รอบ

ดังในลักษณะ หึ่งๆๆออกโทนเสียงต่ำๆ แต่ดังแค่นี้ก็พอยอมรับได้

กับการรักษาอุณหภูมิให้ไม่เกิน 45 ในตอนกลางวัน

Comment

พรึงพาเพื่อนไป สอยมา เย็นดีถูก แถมมี ซิลิโคน Mx-1 มาด้วย !!! ทามาให้แว้ว
                  Idel 45 full 50 งงเยย พัดลมหมุน(4pin ซะด้วย) 2700 ตลอดเง้อ no แอร์ด้วย aiมา 10%
                  ขดานยังไม่ได้ เบริน 200 ช.ม ร้านบอกมา

Comment

ลืมบอกไป pD 915 เง้อ ร้อนๆๆ สบงเลย
                    ของ Hr-01 Idel 46 Full 58 แน่ AS5 ง่า ยังๆไงหว่า no แอร์เชนกัน 945 อิอิ

Comment

Working...
                    X