Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่มีซิงค์ CPU ถ้ายังใช้แบบนี้ต่อไป มันจะอันตราย มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมซ่อมซิงค์แล้วครับ

ทาซิลิโคนใหม่

อุณหภูมิ 38 C ครับ

Comment

เคยเห็นในเวป มันระเบิดเลย โต๊ะทะลุเลยอ่ะ

Comment

เมื่อก่อนผมก็ไม่ค่อยมีความรู้ เห็นซิ้งมันมีฝุ่นอุดอยู่แน่นไปหมด ก็เลยแกะออกมาร้าง แล้วระหว่างที่ตากซิ้งให้แห้ง ผมก็มาลองเปิดมันดู โดยที่ยังไม่ได้ใส่พัดลมกะซิ้ง แล้วผมก็นั่งมองมัน เห็นซิลิโคน มันปลิ้นออกมาจากกระดอง cpu อ่ะครับ ตรงที่มันมีรูอยู่1รู ตรงมุมๆ cpu อ่ะครับ ดูแล้วตลกดีก็นั่งฮา แต่บูท window ขึ้นมาได้ มันก็ดับไปเลย ก็เลยลีบเอามาใส่อย่างเดิม ตอนนั้นมันก็ลองกับเครื่องเก่าน่ะครับ P4 1.6Ghz socket 478 ตอนนี้ก็ยังใช้งานได้ปกติอยู่ครับ

Comment

Working...
        X