Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xigmatek Red Scorpion s1283 ชมเจ้าแมงป่องแดง แผลงฤทธิ์ กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

บวกกับ CCF ใครเจ๋งกว่านี่?

Comment

ถามทีนะครับ ใครใส่พัดลมได้2 ตัวมั่งครับแนะนำที ใครเปลี่ยนพัดลมเป็น cm 90cfm มั่งครับ เย็นข้นเยอะเปล่าครับ

Comment

ใครเปลี่ยนพัดลมเป็น cm 90cfm มั่งครับ เย็นข้นเยอะเปล่าครับ

นั่นดิ สงสัยเหมือนกันครับ

Comment

ถ้าใส่กับ amd นี่มันใส่ได้แต่ด้านขวางใช่รึเปล่าครับ

Comment

ได้เเค่ขวางอะครับ เลือกได้พัดลมไว้บน/ล่าง อ่า (เเต่775ได้4ทิศเลย เลือกเอาเองอะว่าจะเอาไง)555

Comment

ผมว่าใส่2ก็ไม่น่าจะเย็นลงมากมาย อะ(ดังเปล่าๆ)

Comment

งั้นๆ ซิงค์เดิมๆ ไม oc ก็ราวๆนั้นมากกว่า กัน 3-5 อยากดู ตอน oc อยากดู idle กับ fulload

เเล้วอุณหภูมิ ของตัว cpu มันไม่มีทางน้อยกว่าอุณหภูมิห้อง เอาอุรหภูมิห้องอ้างอิงด้วย อุณหภูมิิเเต่ละท้องที่ไม่ เท่ากันหรอก
                Last edited by ekkapun; 2 Feb 2009, 18:24:13.

Comment

ใครมีวิธีที่ใส่ AM2 แล้วให้ลมเป่าไปด้านหลังได้บ้างคับ
                  หรือมีขาเพิ่มขายป่าว

Comment

พัดลมสีได้ใจมาก

Comment

Originally posted by ekkapun View Post
                      งั้นๆ ซิงค์เดิมๆ ไม oc ก็ราวๆนั้นมากกว่า กัน 3-5 อยากดู ตอน oc อยากดู idle กับ fulload

เเล้วอุณหภูมิ ของตัว cpu มันไม่มีทางน้อยกว่าอุณหภูมิห้อง เอาอุรหภูมิห้องอ้างอิงด้วย อุณหภูมิิเเต่ละท้องที่ไม่ เท่ากันหรอก

มันเป็นรีวิวตรงไหน มีแต่รูปโชว์เคสของตัวเอง ก็แค่ยกหาง ของที่ตัวเองใช้อยู่ก็เท่านั้น

ส่วนเหตุผลก็ตามที่คุณว่ามานั่นแหละ ทดสอบยังไงฟูลโหลดก็ไม่มีให้ดู ช่วงเวลาทดสอบตอนไหน

อีกอย่างเอาไปใช้แค่2.4กิ้ก เย็นขึ้นแล้วมันได้อะไร ลากโชว์แบบอ่อนๆสัก3กิ้กทีสิ แล้วเทสcpuดูฟูลโหลดหน่อย

ไม่เคยเห็นบทความไหน ที่บอกว่าทดสอบ แต่ไม่ลากซีพียู แล้วไม่เทสฟูลโหลดให้เห็น

เย็นแบบไร้สาระ เก็บตังที่ต้องเปลี่ยนซิ้งค์ เอาไปซื้อซีพียูที่แรงกว่านี้ดีกว่ามั้ง ไปถอยX2 6000CZ มายังจะมีประโยชน์มากกว่า

Comment

Working...
                      X