Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้วคับ ULTRA-120 ลองดูกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาแล้วคับ ULTRA-120 ลองดูกัน

ได้ลอง u-120 คับ ใส่ใน
    c2d6300@2.8 ที่ 400*7 ไฟเดิม 1.325
    แรมคอซอง XMS512*2 675 วิ่งที่ 800 (400*2) ไฟ 2.1
    ที่เหลือเดิมๆบนบอร์ด DS4 v.1 Bios F8
    ใส่ MX-1 ด้วยนะคับ

การติดตั้งต้องถอดบอร์ดออกมาอ่ะ เซ็งโคตร ไม่สามารถกริ๊ปเข้าไปได้ แต่การติดตั้งง่ายอ่ะ ไม่ต้องเล็งอะไรให้วุ่นวายเพราะว่าแป้นตัวหลังนี้มันจะล๊อกพอดีน้อตเลยทีเดียว สิ่งที่น่าตำหนิ และ ชื่นชมในเรื่องเดียวหลักๆเลยก็คือเรื่องลวดที่ใช้เกี่ยวกับพัดลมอ่ะ จากการออกแบบมันไม่สามารถที่จะเกี่ยวกับพัดลมของ TT ได้ (ยกเว้นรุ่น 2700 รอบนะคับเพราะผมยังไม่มีอ่ะ) แต่ยอมรับว่าถ้าได้พัดลมที่เกี่ยวได้ตามสเป็คนั้น สามารถติดตั้งได้ง่ายมากๆๆ แต่ก็ยังดีคับที่เราสามารถเอาพัดลมของ TT 120 ซม.ไปติดไว้ได้แบบดื้อๆเเลยคับ

ผลการลอง idle ที่ 45 full load ที่ 52 คับ ห้องไม่เปิดแอร์

U120 Crew มาเพิ่มอีกคนแล้ว
    Last edited by battlecruiser; 10 Feb 2007, 13:08:38.

Comment

เหอะๆ ใหญ่จิงๆครับ แต่สวยดีอ่า

Comment

ที่พัดลมเท่ากันเทียบกับ HR-01 อันไหนเย็นกว่ากันอ่ะครับ

Comment

เพิ่งเห็นว่าท่าน อัดหน้า ดูดหลัง เลย

ของผมด 3.5 Ghz idle 37 fullload แบบ1ชม 59

ซิลิโคนแถม

Comment

แบบว่าชอบ "แซนวิช" อ่ะ แต่ Idle ท่านน้อยดีจังอ่ะ ผมไม่เห็นน้อยเลย
            ถ้าเปรียบเทียบกับ HR ผมว่า HR เย็นกว่านะ นิดหน่อย ตามความรู้สึกอ่ะ แต่ไม่ได้เอา HR มาเทียบกันเลยไม่รู้อ่ะคับ

Comment

ว่าจะแซนวิชเหมียนกัล แต่ มันไปติดพัดลมเสริมภาคจ่ายไฟ

Comment

อิจฉาจริงๆ ท่าทางจะเย็นมาก

Comment

ของผมอยาก แซนวิดมั่งอ่ะ แต่ทำมะได้ ก้อเค้าใช้ ANDY นิ ขำๆนะครับอย่าซีเรียส ของผมใช้ andy อัด กะ x2 3800+ 939 @ 270 ที่ไฟ 1.520 ครับ แรม 2 GB 1:1 idle 38 full 51 ปิดฝาเคสครับ พัดลมรอบ 1700 อุณหภูมิห้อง 32 องศาครับ และใช้กะ MX-1 นะครับ เจ้านี่ไม่ต้องถอดบอร์ดครับติดตั้งง่ายมากครับ

Comment

สมัยนี้เขานิยมแบบใหญ่ๆ จิงๆ

Comment

โอ้ว ใหย๋จริง 38/24/36 เป็นอย่างน้อยแน่ๆ ทำไมเย็นดีจังเลยล่ะท่าน ของผมดีกว่าของเดิมไม่เท่าไหร่เลยอ่ะ ของเดิมเป็น Bigtyphoon อ่ะ รู้สึกยังไม่ค่อยคุ้มค่าที่เสียตังค์ไปอ่ะ

Comment

ANDY เนี่ย
                        ฟินมันดูแปลกๆชอบกล

Comment

ขอแยม(แจม)มั่ง

Comment

ติดซิงค์นอนๆอย่างนี้ดีไม๊อ่ะคับ ตอนแรกจะติดแบบนี้เหมือนกัน เพราะว่าไม่ชอบเหมือนใคร อิอิ

Comment

เอ้อ...นายแน่มากกกก

Comment

Working...
                              X