Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ร้อนขนาดนี้ได้เวลาเล่นชุดน้ำหรือยัง ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU ร้อนขนาดนี้ได้เวลาเล่นชุดน้ำหรือยัง ?

CPU i5 9600K OC ไว้ที่ 4.8 GHz All Core ใช้งานปกติทั่วไปทั้งวัน โปรแกรมทั่วไป หรือเล่น Gameloop full load ประมาณ 65- 70 องศา แต่ถ้าเล่นเกมส์กราฟฟิกหนักๆเช่นพวก apex , call of duty ฯ full load ประมาณ 85 องศา

ซิ้งลม CM 212 พัดลม 2 ตัวรอบ 2000 ถือว่าได้เวลาเล่นชุดน้ำหรือยังครับ การที่มัน full load ร้อน 85 องศาจะส่งผลต่อความแรงหรือไม่ครับ

ไฟเท่าไร

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      ไฟเท่าไร

ไฟ auto ครับ ประมาณ load สูงสุด 1.3 ส่วนมากวิ่ง 1.2 กว่าๆ

Comment

จูนไฟดูก่อนครับ น่าจะลงมาต่ำกว่า 80c ไม่ยาก ขณะฟูลโหลด
        แต่ถ้าอยากได้ต่ำกว่า 70 หรือ 70 นิด ๆ คงต้องซิ้งลมใหญ่หรือชุดน้ำ 2 - 3 ตอน

Comment

Originally posted by taiseller View Post
          จูนไฟดูก่อนครับ น่าจะลงมาต่ำกว่า 80c ไม่ยาก ขณะฟูลโหลด
          แต่ถ้าอยากได้ต่ำกว่า 70 หรือ 70 นิด ๆ คงต้องซิ้งลมใหญ่หรือชุดน้ำ 2 - 3 ตอน

จูนไฟแบบ Fix เลยใช่มั้ยครับ ตอนนี้ผมปล่อยแบบ Auto ไฟปรับลดขึ้นลงตามการใช้งาน

Comment

ตอนนี้ทดสอบ LinX Mem All 4.7 GHz ไฟ 1.30 86 องศา ไม่ผ่าน 5 นาทีครับ ได้แค่นาทีกว่าๆ LinX ก็ Stop เอง

Comment

แล้วแต่ดวง cpu บางตัวกดไฟไม่ลง

Comment

Originally posted by reconnang View Post
                แล้วแต่ดวง cpu บางตัวกดไฟไม่ลง

ถ้าลดมา 4.5 GHz ไฟไม่ถึง 1.2 ก็ผ่านครับ ความร้อน LinX เหลือไม่เกิน 80 องศา

Comment

212 ซิ้งค์เน้นฮา ความเย็นโดน Hyper 103 จี้ซะท้ายบุบ

ไม่ต้องน้ำก็ใด้ แค่ลมดีๆสักตัว MSI Core Frozr หรือนกฮูกตามงบ เหมือนเปิดโลกใหม่

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                    212 ซิ้งค์เน้นฮา ความเย็นโดน Hyper 103 จี้ซะท้ายบุบ

ไม่ต้องน้ำก็ใด้ แค่ลมดีๆสักตัว MSI Core Frozr หรือนกฮูกตามงบ เหมือนเปิดโลกใหม่

be quiet pure rock 2 pro หรือ CM V6 GT เป็นไงบ้างครับ น่าจะหาง่ายกว่าราคาไม่แพง

Comment

แย่ทั้งคู่ ตัวนึงฟินเคลือบสีระบายความร้อนแย่ อีกตัวก็ดีแต่สวย ดูตัวอื่นครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                        แย่ทั้งคู่ ตัวนึงฟินเคลือบสีระบายความร้อนแย่ อีกตัวก็ดีแต่สวย ดูตัวอื่นครับ

แนะนำผมซักสองรุ่นได้มั้ยครับท่าน ขอแบบสมราคาเลยครับ

Comment

จิ้บ แอ้ด ไม่เห็นตัวใหนเข้าเรื่องเข้าราวเลยครับ - - ส่วนมากน้ำสองตอนดีกว่า

ห้องมือสองมี Cryorig R1 universal อยู่ ความเย็นน่าจะดี แต่ด้วยน้ำหนักเกือบโลก็ไม่ค่อยแนะนำ

U14S หรือ U12S ราคาก็โหดเกิน

เอาเป็นว่าถ้าหา MSI Core Frozr มือสองสภาพสวยๆ ไม่ใด้ ก็ไปน้ำสองตอนโลดครับ
                          Last edited by XsoeIIsJ; 28 Nov 2021, 00:39:13.

Comment

จิ้บ แอ้ด ไม่เห็นตัวใหนเข้าเรื่องเข้าราวเลยครับ - - ส่วนมากน้ำสองตอนดีกว่า

ห้องมือสองมี Cryorig R1 universal อยู่ ความเย็นน่าจะดี แต่ด้วยน้ำหนักเกือบโลก็ไม่ค่อยแนะนำ

U14S หรือ U12S ราคาก็โหดเกิน

เอาเป็นว่าถ้าหา MSI Core Frozr มือสองสภาพสวยๆ ไม่ใด้ ก็ไปน้ำสองตอนโลดครับ

ใจนี่อยากลงน้ำนะครับ เบาบอร์ด เครื่องไม่รก แต่กลัวจริงๆคือน้ำรั่ว แต่เห็นเขาว่า ปั๊มจะพะงหรือดังก่อนจะรั่ว บางท่านว่า เสียงพัดลมเป่าหม้อน้ำเหมือนโรงสี 55

Comment

ถ้ามันพังง่ายหรือเสียงดังขนาดนั้นคงไม่มีใครไช้กันล่ะครับ

ซื้อมาลอง ไม่ชอบก็ขายมือสองไป อยากประหยัดก็ซื้อมือสองประกันยาวๆ เวลาขายไม่ขาดทุนเยอะ

Comment

Working...
                              X