Announcement

Collapse
No announcement yet.

musashi ใช้กับ evga 9800gt ได้หรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by BadbaDtz View Post
    ถอยมาแล้วหรอครับนาย เท่าผมนี่คือ Musashi Idle:53 Full:60-62 ปะ
    ใช้ MX2 น่าจะเย็นขึ้นนะ แต่ก็คงไม่มาก อย่างมากก็น่าจะ 3-4องศา
    ใช้เดิมๆเย็นเท่าผม แล้วผมจะเสียตังซื้อ MX2 มาทำไมวะเนี่ย - -"

แต่ตอนนี้ของผมลดลงมาอีกนิดละ idle:49-50 เพราะแงะเอาเหล็กข้างหลังด้านล่างVGAออก ละเอาพัดลมติดข้างใน ตอนแรกจะเอา8CM แต่กันติดซิ้ง เลยเปลี่ยนเอา 6CM ของพัดลมซิ้งCPU เก่าผมยัดลงไป ใส่ได้พอดีเลย เป่าลมร้อนออกจากเคส ลดได้อีกกตั้ง3องศาแนะ แต่พัดลมตัวนี้เสียงดังโคกๆ เลยว่าจะไปซื้อพัดลม Slotของ ThermalTake ตัว2900rpm slot เดียวมาใส่ดู
    เพิ่งถอยมาวันจันทร์นี้เองครับ สดๆร้อนๆ ซื้อมาติดเองนะทีแรกก็จะเอา twin turbo แล้วอะ
    แต่ดูไปดูมา musashi น่าจะดีกว่าก็เลยสอยเลย ทีแรกคิดว่าจะต้องซื้อซิลิโคนเอง แต่ดูภายในกล่องเห็นซองซิลิโคนอยู่ก็เลยไม่เอาอะครับ คิดว่าดีไม่ดีอย่างไรค่อยซื้อมาใช้ทีหลัง แต่ซิลิโคนเดิมๆก็โอเคแล้วนะ
    เหอๆ เป็นแบบที่นายบอกเลยอะซิ้งค์มันติด sata ตอนนี้ใช้ sata ไ้ด้2พอร์ตเองอะ 555+ แต่โดยรวมแล้วถือว่าดีนะครับ พอใจมาก ไว้รอAM3ออกให้ค่อยถอยบอร์ดดีๆมาใช้ครับ เก็บตังรอต่อไป

Comment

เออลืมบอกไปครับ fullload ของผมเล่นcrysis ตั้งนานไม่เกิน60นะ อาจจะเ้ป็นเพราะมีพัดลมดูดลมออกตรงการ์ดจออะครับ เคสจีวิว

Comment

Originally posted by minipop View Post
        เพิ่งถอยมาวันจันทร์นี้เองครับ สดๆร้อนๆ ซื้อมาติดเองนะทีแรกก็จะเอา twin turbo แล้วอะ
        แต่ดูไปดูมา musashi น่าจะดีกว่าก็เลยสอยเลย ทีแรกคิดว่าจะต้องซื้อซิลิโคนเอง แต่ดูภายในกล่องเห็นซองซิลิโคนอยู่ก็เลยไม่เอาอะครับ คิดว่าดีไม่ดีอย่างไรค่อยซื้อมาใช้ทีหลัง แต่ซิลิโคนเดิมๆก็โอเคแล้วนะ
        เหอๆ เป็นแบบที่นายบอกเลยอะซิ้งค์มันติด sata ตอนนี้ใช้ sata ไ้ด้2พอร์ตเองอะ 555+ แต่โดยรวมแล้วถือว่าดีนะครับ พอใจมาก ไว้รอAM3ออกให้ค่อยถอยบอร์ดดีๆมาใช้ครับ เก็บตังรอต่อไป
        555+ บอกแล้วว่าติด SATA แต่ก็อาจจะใช้ได้นะ ลองไปหาสาย SATA หัว90องศามาสิ ของผมดูๆแล้วใต้ซิ้งยังพอมีพื้นที่นิดหน่อย น่าจะใส่ได้ หุหุ

Comment

Working...
        X