Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาเรื่องซิงคลม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาเรื่องซิงคลม

มี r1-universal อยู่แล้ว ถ้จะปลี่ยนไป darkrock pro 4 หรอ NH-D15 จะดีขึ้นกว่าเก่าเยอะมั้ย

ปลายทางของทั้ง 3 ค่าย
    ส่วนตัวผมตัด DRP4 ออกก่อนเลย ติดเยอะ
    ส่วนจะเปลี่ยน ไป noctua หรือ อยู่ที่เดิม ลองหารีวิวดูครับ มันแทบไม่ต่างกันเลย

Comment

ผมว่าคงไม่ได้ต่างอะไร
      เพราะ r1-universal นั้นก็สุดยอดของซิงค์ลมแล้วครับ

Comment

ตามผลเทสหลายๆที่แล้ว ความต่างคือน้อยมากครับ
        ผมว่าไปเล่น ซิลิโคน ตัวดีๆก็เพียงพอแล้ว (ยกเว้นจะเล่นพัดลมรอบสูง แต่ก็ไม่แนะนำ เสียงดัง)
        cr. https://www.techpowerup.com/review/b...rk-rock-pro-4/

อุณหภูมิ ขอเลือกที่ 4.8 GHz. นะครับ

เรื่องเสียง หมุน 50% เรื่องเสียงยังไง Noctua ทำได้ดีที่สุดใน 3 แบรนด์นี้

Comment

R1 ก็ดีมากละครับ

ดูทิศทางลมในเคสกับพัดลมในเคสช่วยได้อีกครับ

หากมากกว่านี้ต้องลงน้ำแล้ว

Comment

ไม่ต่างครับ ผมเปลี่ยนจาก ซิ้งลม 2000 บาท มาใช้ AssassinIII ตัวท๊อปฝั่งลม ยังแทบไม่ต่างเลยครับ กราฟการตลาดโชว์ว่าเย็นกว่า 3-4 องศา ใช้งานจริงมันสัมผัสความต่างไม่ได้อยู่แล้ว เพราะมันไม่ได้ก้าวกระโดดเป็น 10 องศา เหมือนตอนเปลี่ยนจากซิ้งแถมมาเป็นซิ้งทาวเวอร์

Comment

Working...
            X