Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมพัดลม CPU ของผม มันหมุนตั้ง 2400 กว่าๆรอบ ละครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมพัดลม CPU ของผม มันหมุนตั้ง 2400 กว่าๆรอบ ละครับ

คือว่าผม ผมใช้พัดลม CPU เป็นของ Asus รุ่น Silent Kinght อ่ะครับ ในรายละเอีดมันบอกว่า ความเร็วรอบมันหมุนแค่ 2200 แต่พี่ผมใช้อยู่ มันหมุนตั้ง 2400 กว่าๆ หรือว่ามันเป็นของมันอย่างนี้อยู่แล้วครับ บอกทีครับ ผมด้อยประสบการณ์

เจอลมอื่นมาช่วยตีป่าวคับ รอบจึงมากขึ้น

คลาดเคลื่อนเป็นเรื่องปกติ

Comment

ผมว่าแรงๆก็ดีแล้วน่ะ

Comment

แรงๆก็ดีไม่ไช่หรอ . . เหอะ แปลกคน 55+

Comment

สงสัยเมนบอร์ดจะจ่ายไฟเกินมาหน่อยนึงละมั้งครับ

Comment

ช่วงแรกๆ ก็มันก็วิ่งปกติดีนะครับ แต่ช่วงหลังๆเริ่มแปลกใจ ทำไม มันหมุนเร็วกว่าเดิม ผมไม่ได้ไปปรับ หรือใช่ชมช่วยเลยนะ เฮ้อ...งง (สรุปว่ามันดีหรือไม่ดีละเนี่ย) เออ...ลืมบอกไป แล้วใช่บอร์ด รุ่น Asus M-2 Crosshair นะ

Comment

ไม่มีอะไรน่าตกใจ เอาเป็นว่าเย็นได้ใจพอแล้วครับน้องปิ๊ง

Comment

ลูกปืนคงจะลื่นขึ้น อีกสักพักใหญ่รอบน่าจะตกลง

2200มันเป็นค่าเฉลี่ยครับ คงยากที่จะออกจากโรงงานมาแล้วจะเหมือนกันทุกตัว

Comment

ครับผม กระจ่างแล้วครับ ขอบคุณพี่ทุกๆท่านครับผม

Comment

ผมใช้ยี่ห้ออื่นนะ เขาจะมีบอกรายละเอียดเรื่องรอบพัดลมไว้ครับ

จะมีค่าความคลาดเคลื่อน บวกลบ 10%

ยี่ห้ออื่นๆ น่าจะคล้ายกันครับ

Comment

Working...
                    X