Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ อุปกรณ์ลดอุณหภูมิสำหรับ980ti kingpin สำหรับมือใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ อุปกรณ์ลดอุณหภูมิสำหรับ980ti kingpin สำหรับมือใหม่ครับ

มือใหม่เลยครับ ไม่เคยเปลี่ยนพัดลม ไม่เคยเล่นชุดน้ำ แต่ได้ 980tiมาตัวนึง แต่อุณห๔ูมิแรงอยู่ 91 องศา

ขายครับ ผมรับซื้อ

ต้องรื้ออกมายาซิลิโคนใหม่ครับ

Comment

ลองรื้อมาดู ซิลิโคนเก่าก่อนครับว่าแห้งแล้วหรือป่าว
      ชิลิโคนใหม่ใช้แค่ Artic MX 4 ,MX 5 ก็พอครับ ขนาด 2g เหลือๆ เลยสำหรับ VGA 1 ตัว
      ถ้าแก้แล้วไม่หายต้องดู Thermal Pad อาจจะหมดอายุแล้วแต่ตัวนี้เปลี่ยนใช้งบเยอะหน่อยถ้าจะเอาดีๆ

Comment

ใช้เคสอะไร
        เปิดฝา ปิดฝา ไล่อากาศใต้การ์ดแล้วลดลงเยอะไหม

ถ้าเปิดฝาเคสยังพุ่ง 90c ก็แกะมาหยอดซิลิโคนใหม่ดูครับ

ผมเคยใช้ GTX980 พุ่งเกิน 85c
        เทสแล้วเป็นที่ความร้อนสะสมใต้ตัวการ์ด เพราะมันบังทางลม
        เลยติดพัดลมไล่ลม ลดได้ 4-5c เลยครับ
        Last edited by taiseller; 9 Jul 2021, 16:23:06.

Comment

ให้มือใหม่เปลี่ยนซิลิโคนการ์ดจอ ระวังคอร์บิ่นการ์ดบินนะขอรับ อย่าลืมว่าเค้าทำยันต์กันซนมาเพื่ออะไร

Comment

Working...
          X