Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนกูรูท่อแนะนำทีจร้า บังเอิญงานงอก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนกูรูท่อแนะนำทีจร้า บังเอิญงานงอก

คัยที่ใช้ท่ออะคริลิคควรเช็คด้วยนะครับวันนี้คอมที่บ้านน้ำเกือบรั่ว ก่อนเปิดคอมสังเกตุดูมันมีอากาศเข้าในระบบเลยถอดท่อออกมาดูสภาพก็อย่างที่เห็นตามรูป
    ท่ออะคริลิคมันเป็นรอยบุ๋มของโอริงคับแบบว่ามันหดไปเลย ก็ไม่ได้ขันแน่นมากมายอะไรนะคับพอตึงมือ(ใช้งานมา 4 เดือน) มันจะเป็นเฉพาะท่อน้ำร้อนขาออก น้ำเย็นขาเข้าไม่เป็นอะไร
    พอดีจะเปลี่ยนท่อเป็นท่อ PETG เลยอยากถามว่าท่อ PETG มันเป็นแบบนี้รึป่าว แนะนำทีคับขอบคุณครับ

Last edited by Jeseter; 17 Jan 2021, 00:02:34.

เพิ่งรื้อทำเมื่อวันก่อนหลังจากไม่ได้รื้อมาร่วมปี ผมใช้ท่อ petg ก็ไม่เป็นนะ เหมือน petg มันทนความร้อนกว่าอะครีลิคนะ

Comment

Originally posted by jammai View Post
      เพิ่งรื้อทำเมื่อวันก่อนหลังจากไม่ได้รื้อมาร่วมปี ผมใช้ท่อ petg ก็ไม่เป็นนะ เหมือน petg มันทนความร้อนกว่าอะครีลิคนะ

ขอบคุณคับ แล้วลุงทนายใช้ท่อ petg ยี่ห้ออะไรคับ เห็นใน shopee เจ้านึงเส้นละ75บาท น่าจะของจีนไช้ได้มั๊ยคับ
      Last edited by Jeseter; 17 Jan 2021, 10:41:30.

Comment

ได้หมดล่ะครับ ผมสั่งจากจีนเส้นละเมตร 10 เส้น รวมส่ง 500 กว่าบาทเอง

Comment

฿505.00 -38% | 1000 มม.10x14 มม.สีสันแข็งอะคริลิท่อระบายความร้อนสำหรับคอมพิวเตอร์ | https://s.************/s.2R8e2

ลองดูนะ ตามลิงค์นี้น่ะ รอหน่อย สัก 1-2 อาทิตย์ครับ

Comment

Originally posted by jammai View Post
            ฿505.00 -38% | 1000 มม.10x14 มม.สีสันแข็งอะคริลิท่อระบายความร้อนสำหรับคอมพิวเตอร์ | https://s.**************/s.2R8e2

ลองดูนะ ตามลิงค์นี้น่ะ รอหน่อย สัก 1-2 อาทิตย์ครับ
            แจ่มเลยคับเดะจัดเลย

Comment

เจอใช่มะ เหมือนลิงค์มันก็อปมาวางไม่ได้ ลองเอาคำไปหาใน lazada น่ะ

"1000 มม.10x14 มม.สีสันแข็งอะคริลิท่อระบายความร้อนสำหรับคอมพิวเตอร์"

แต่เป็นท่อ 14 มิลนะ

Comment

เจอใช่มะ เหมือนลิงค์มันก็อปมาวางไม่ได้ ลองเอาคำไปหาใน lazada น่ะ

"1000 มม.10x14 มม.สีสันแข็งอะคริลิท่อระบายความร้อนสำหรับคอมพิวเตอร์"

แต่เป็นท่อ 14 มิลนะ
                ผมก๊อปวางในกูเกิลขึ้นมาอันแรกเลยคับลดราคาเหลือ 475+ค่าส่ง23 =498บาท แจ๋วคับสั่งซื้ออย่างเร็วเลย
                Last edited by Jeseter; 17 Jan 2021, 17:07:38.

Comment

Working...
                X