Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Heatsink สำหรับ Socket A ให้ทีครับ.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Heatsink สำหรับ Socket A ให้ทีครับ.

Barton 2500+ พอลากเปน 3200+ แล้วอูณหภูมิ 56C'(sink เดิม) นี่ร้อนมากเกินป่าวครับ?

ช่วยแนะนำหน่อยครับ / ขอบคุณครับ.

เอ่อ กำลังอุ่น ๆ เลยครับ
    แต่จะเชื่อ sensor มากก็ไม่ได้นะครับ
    ลองเอามือแตะที่ซิ๊งดู ถ้าร้อนจนมือพอง ก็ หา ซิ๊งระบายความร้อนมาดีกว่าครับ

เด่น ๆ ก็คือ
    Hyper6+ แต่MB ต้องมีรูใส่น๊อตด้วยครับ
    อยากประหยัด ๆ ก็ลองเดิน เซียร์ชั้น 2 แถว ๆ ร้าน jib ฝั่งร้าน นพพรออดิโอดูครับ
    ซิ๊งของ DTACH อ่ะครับ

Comment

Working...
    X