Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำheatsink สำหรับ AMD 939 3500+ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำheatsink สำหรับ AMD 939 3500+ หน่อยครับ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ งบไม่เกิน 2000 ต้องการความเงียบ ก่อนเรื่องเย็น พัดลมไฟสีฟ้า ที่มองไว้
    ็1. Cooler Master Hyper6+
    2. Zalman CNPS-9500 AM2 LED
    3. Asus Silent Square
    3. Asus Silent knight
    5. Thermalright ultra 120 มีแต่ซิงค์(ผมมีพัดลม Cooler master 12cmอยู่แล้ว)
    ผมเคยใช้ AC Freezer 64 Pro เงียบ เย็นดี แต่ขายไปแล้ว อยากลองใช้ตัวอื่นบ้างเพื่อลองรับหน้าร้อนนี้ หรือท่านใดอยากขายก็PMมาน๊ะครับ

http://jedicool.com/list.php?cate=3&page=2
    Thermalright HR - 01
    ราคา 1990 บาท

กำลังฮิตครับ (ที่เจไดบอกมา)

Comment

ผมถอย Thermalright ultra 120 มาแล้วครับเมื่อตอนบ่าย ใส่โบลท์ยาก ต้องใช้โบลท์เก่าข้างนึงแล้วโบลท์ที่มีสปริงที่ให้มาข้างนึงถึงใส่ได้ ทำเอาเหงื่อแตกเลย แล้วยังติดเคสอ่ะ (เจ้หมวย เจได บอกไม่ติดแต่ไม่เป็นไร) เลยต้องโมเคสหน่อย coolermaster Elite 330 มีรูปให้ชม มันติดฝาใสอะคีลิคนิดนึง เลยต้องกลับเอามาไว้ข้างนอกแทน
      ผลที่ได้เย็นดีครับ ตอนนี้ 42 full load 48 ห้อง30 system ตามลายเซ็นต์ ผมใส่กับพัดลม coolermaster 12cm 1200rpm ซื้อร้าน TK นานแล้ว เงียบๆเย็นๆ ดูหรูหรา ผมชอบรูปร่าง ultra 120 มากกว่า hr-01 เลยถอยมาสะงั้น

Comment

เหอะๆๆ คับเคสไปหน่อย

Comment

ถ้าไม่พอใจเอามาขายผมมะรับต่อ 1500 อิอิ

Comment

Originally posted by alec View Post
            ถ้าไม่พอใจเอามาขายผมมะรับต่อ 1500 อิอิ
            เหอๆ เอาเคสCooler master elite 330ผมเหรอ ครับโอเคเลย ขายให้ทันทีเลย
            จะได้ไปซื้อเคสใหม่ให้มันกว้างอีกสัก 1 cm

Comment

หมายถึงซิ้ง U120 ตะหาก อิอิ

Comment

Originally posted by alec View Post
                หมายถึงซิ้ง U120 ตะหาก อิอิ
                ็ไปซื้อร้าน JEDI แล้วกันน๊ะจ๊ะ 1,500 ขอให้ได้ล่ะ

Comment

ก็ 1500 เค้าไม่ขายผมไง ผมก็เลยมาอ่อยแถวนี้ไง อิอิ
                  หวังดีนะเนี้ยเห็นทะลุเคสออกมา อิอิ
                  ( อย่าเครียดดิแหย่เล่น เจ๋ยๆ )

Comment

ผมก็เกือบทะลุ อาการเดียวกัน เฉียดไป2มิล

Comment

ก็ 1500 เค้าไม่ขายผมไง ผมก็เลยมาอ่อยแถวนี้ไง อิอิ
                      หวังดีนะเนี้ยเห็นทะลุเคสออกมา อิอิ
                      ( อย่าเครียดดิแหย่เล่น เจ๋ยๆ )
                      ไม่ได้เครียดหรอกท่านก็หวังดีเหมือนกัน เผื่อท่านลองไปแหย่เจ๊ เจได แล้วเค้าให้ จะได้แสดงความยินดีด้วย ผมลองไปแหย่ๆดูเสียไป 2000 บ.เลย แต่สบายใจ

Comment

เด๋ววันที่ 10 ผมจะไปแหย่เอา HR-07 อะ อิอิ
                        ไม่รู้จะโดนเท่าไรเหมือนกัน แรมก็ไม่ร้อนแต่จะติดให้มันอรังการ ฮี้ๆ

Comment

เด๋ววันที่ 10 ผมจะไปแหย่เอา HR-07 อะ อิอิ
                          ไม่รู้จะโดนเท่าไรเหมือนกัน แรมก็ไม่ร้อนแต่จะติดให้มันอรังการ ฮี้ๆ
                          เหอๆๆ เคสท่านคงกว้างขวางน่าดู ใส่แล้วขอชมหน่อยน๊ะครับ แรมผมหมดสิทธิละ ว่าจะเอาHR-05 SLI ใส่ได้หรือป่าวยังไม่รู้เลย รอได้PCI-E อีกตัวมาทำ SLI ก่อน
                          Last edited by layjung; 2 Feb 2007, 15:45:22.

Comment

HR-05-SLI
                            HR-07
                            มันคงสูงไม่เท่า U-120 หรอกครับ
                            (เครื่องผมมีแต่ดาราตกอับอะครับอย่าไปดูมันเลยครับ ยังมะมีตังค์ถอยเครื่องใหม่ยังใช้462 อยู่เลย ไม่ต้องงงครับ U-120 กะเอามาลองโมติดดูอะ อิอิ ธรรมดามันติดไม่ได้อยู่ละ)

Comment

สูงไม่กลัวล่ะครับ กลัวไม่มีที่เบียดข้างๆ น่ะสิ

Comment

Working...
                              X