Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนขึ้น ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนขึ้น ช่วยหน่อยครับ

ก่อนหน้านี้ cpu มันประมาณ 41-44 องศา C เองครับ แต่จู่ๆ ผมไปเปิดโปรแกรม Asus PC Probe ดู แล้วไม่รู้ไปเผลอปรับไรหรือเปล่า (คิดว่าไม่ได้ปรับไรนะครับ) ความร้อนที่ CPU ตอนนี้เลยขึ้นมา 51-52 เลยครับ วานเพื่อนๆ ช่วยดูทีครับ ว่าผมไปเผลอปรับไรหรือเปล่า หรือตรง Vcore มันควรจะน้อยกว่านี้หรือเปล่าครับ (ความรู้สึกว่า ก่อนหน้านี้ Vcore มันน้อยกว่านี้นะ)

ปกติอย่าคิดมากช่วงนี้มันอากาศเริ่มร้อน ของผม 39 ยังขึ้นมา 46 เลย

Comment

จริงเหรอครับ มันเมื่อสักครู่นี้เองอ่ะครับ ตกใจๆ

Comment

สบายใจได้ครับ ไม่พังหรอก

Comment

ขอบคุณครับ ถ้ามันไม่เป็นไรจริงๆ

Comment

50 กว่าองศาไม่น่ากลัวหรอกครับ ทำใจให้สบายๆครับ ไม่ต้องกังลวล มีขึ้นเดี๋ยวก็มีลงครับ อิอิ

Comment

ว่าจะรอดูจนถึงพรุ่งนี้เช้าครับ เพราะเช้าๆ อากาศมันจะเย็นลง น่าจะดีขึ้น (นะ) ><"

Comment

Originally posted by guru View Post
                50 กว่าองศาไม่น่ากลัวหรอกครับ ทำใจให้สบายๆครับ ไม่ต้องกังลวล มีขึ้นเดี๋ยวก็มีลงครับ อิอิ
                ขึ้นให้สุด ต้องลงให้มิด เร็วไป เร็วไป ช้าลงนิด ๆ

Comment

ผมเจอปัญหาแล้วล่ะครับ เนื่องจาก ผมลองเปิดโปรแกรม NOS ของ Asus ดูครับ รู้สึกมันจะเกี่ยวกับการคล๊อกนี่ล่ะครับ แต่ไม่ได้ไปปรับอะไรเลย แค่เปิดเท่านั้น ต้องปรับก่อน ถึงจะคล๊อกน่ะครับ แต่เปิดแล้ว vcore มันขึ้นน่ะครับ เลยร้อน แม้ปิดโปรแกรมไปแล้ว มันก็ร้อนค้างเลยครับ รีสตาร์ทเครื่องถึงจะกลับมาเป็นปกติ

พอทดลองเปิดมันอีกที ก็ร้อนมาเลยจริงๆ ครับ แปลกดี ยังไม่ทันคล๊อกเยย อิอิ

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ ที่มาช่วยตอบ ตอนนี้กลับมาอยู่ที่ 41-43 แ้ว้วว

Comment

ไม่เกิน 60 ก็ดีมากแล้ว

Comment

Working...
                    X