Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ แนะนำซิ้งแรมด้วยครับ +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ แนะนำซิ้งแรมด้วยครับ +++

ถามหน่อยครับ ว่าถ้าเราติดซิ้งแล้วมันจะทำให้ดันได้เยอะขึ้นไหม
    แล้วซิ้งค์แรมส่วนใหญ่ใช้ของไรกันครับ แนะนำด้วย เอาแบบไม่แพงมาก แต่คุ้มราคานะครับ
    ขอคนที่ใช้งานจริงๆจะดีมากเลยนะครับ แล้วแรมสองหน้ามันติดซิ้งค์แรมได้ไหม

จริงๆซิงค์แรมแทบไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ มีผลน้อยมากๆ

Comment

Thermalright HR-07

เย็นสุดๆกับราคา 12xx

แพงครับ - * -

Comment

ติดซิ้งอลูมิเนียม 100.-
        ทกุวันนี้ยังไม่รู้เลยว่าอุณหภูมิมันลดลงมารึป่าว

Comment

พัดลมช่วยเป่าเลยคับ

Comment

ซึ้งทองแดงทั้งก้อนช่วยอาไรป่าวคับว่าจะหามาใช้ถ้าใช้แล้วแย่กว่าเก่ามะเอาดีกว่าเหนมือสองขายกันร้อยกว่าบาท
            ซึ้งควรซื้อมือ1ไหมคับ

Comment

ซิงค์ทองแดงจะมีประสิทธิภาพดีที่สุด เมื่อมีพัดลมช่วย หรืออยู่ในห้องแอร์ครับ และไม่ควรมีสายไฟขวางทางเดินอากาศบริเวณนั้น

มือสอง ต้องดูว่า Thermal Tape หรือแถบกาวที่ใช้ติดระหว่างซิงค์และแรม อยู่ในสภาพไหน

ถ้าถูกใช้งานมาแล้ว จะทำให้ถ่ายเถความร้อนไปยังตัวซิงค์ได้ไม่ดีเหมือนใหม่ครับ

ถ้าจะซื้อจริงๆ แนะนำของ Vantec ครับ เพราะมีเคลืิอบผิวป้องกันกันเกิดออกไซด์ ไม่ให้ทองแดงดำด้วย

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                ซิงค์ทองแดงจะมีประสิทธิภาพดีที่สุด เมื่อมีพัดลมช่วย หรืออยู่ในห้องแอร์ครับ และไม่ควรมีสายไฟขวางทางเดินอากาศบริเวณนั้น

มือสอง ต้องดูว่า Thermal Tape หรือแถบกาวที่ใช้ติดระหว่างซิงค์และแรม อยู่ในสภาพไหน

ถ้าถูกใช้งานมาแล้ว จะทำให้ถ่ายเถความร้อนไปยังตัวซิงค์ได้ไม่ดีเหมือนใหม่ครับ

ถ้าจะซื้อจริงๆ แนะนำของ Vantec ครับ เพราะมีเคลืิอบผิวป้องกันกันเกิดออกไซด์ ไม่ให้ทองแดงดำด้วย
                vantecประมานเท่าไรคับ
                ถ้างบน้อยซึ้งอย่างถูกๆใส่แล้วเหมือนไม่ได้ใส่ใช่ไหมคับ
                ซึ้งแรมทุกรุ่นจะเปนการใช้thermal tapeดูดความร้อนเหมือนกันหมดหรือเปล่าคับ
                พอดีผมมะเคยใช้เคยแต่ไปด้อมๆมองๆร้านที่โชว์

Comment

เห็งเค้าว่าอันละ 350.- - -" 2อัน 700 จนไปอีกรอบเลยนั่น

Comment

แบบนี้ สงสัยจะไม่ติดแล้วอ่ะ ถ้าไม่ค่อยช่วยอาไรมาก

Comment

เคยไปดูเคสบ้านเพื่อนเค้าเอาพัดลม100mmมาติดแนวเพดานเคสแล้วเป่าลงไปตรงสลอทแรมตรงๆไว้จะลองดูคับหาพัดลมเสียงเบาๆก่อนเด๋วไปหาแถวบ้านหม้อพวกnmbถูกดี

Comment

ถ้าจะระบายความร้อนแรม ผมว่าอย่าติดซิงค์ดีกว่าครับ ไม่เวิร์คอย่างแรง แทนที่จะช่วยระบายความร้อน
                        กลายเป็นช่วยอมความร้อนแทนซะงั้น เอาพัดลมเป่าเฉยๆยังจะดีกว่าเลยครับผมว่า

Comment

ใช่ๆ ติดไปไม่ดีหรอก

Ram ของ G.skill บางตัว เทพๆ แต่ไม่ติดซิ้ง Ram

เค้าบอกว่า แบบเนี่ยละ ระบายความร้อนดีที่สุด

Comment

ขออนุญาตนะครับ Idea เล็กๆน้อยๆ เผื่อมีประโยชน์ครับ

Comment

ผมใช้ซิ้ง vantec 250 บาท
                              ไม่ได้เย็นอะไรหรอก

Comment

Working...
                              X