Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้เคสg-viewที่มีจอสีฟ้าข้างหน้าตอบคำถามผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้เคสg-viewที่มีจอสีฟ้าข้างหน้าตอบคำถามผมหน่อยครับ

อยากจะถามว่าเคสg-viewที่มีจอสีฟ้าด้านหน้าสามารถใส่HR-01ได้ไหมครับ กลัวมันจะทะลุเคสออกมา เพราะเห็นพัดลมด้านหลังมันแค่8cmเอง ถ้าใส่ได้เราติดพัดลมที่ตัวHP-R-01เลยได้ไหมครับ เพราะต่อฮูตไม่รู้จะเอาไปออกที่ไหนไม่มีพัดลม12cmเลย หรือแนะนำฮีตซิงก์ตัวไหนแทนดีครับ

อีกเรื่องจะถามว่าอุณหภูมิเมนบอร์ด45ร้อนไปไหม ถ้าเราจะติดพัดลมตัวเล็กควรใช้อะไรติดไปบนซิงก์เดิมดีครับ ถ้ามันไม่มีรูน๊อตยึด ใช้แผ่นกาว2หน้าจะอยู่ไหมครับ ลืมบอกไปว่าใช้ P5B อยู่ครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

อ่า .. เข้ามาเพราะว่าใช้เคสรุ่นเดียวกันอ่ะครับ แต่คำถามที่ท่านถามมา ยอมรับว่า ไม่มีข้อมูลเลยครับ -.-

ระบบระบายความร้อนผมก็ใช้ของเดิมๆ อ่าครับ
    พัดลมหน้าเคส เดิม
    พัดลมหลัง 12 cm เดิม
    พัดลม 12 cm อีกตัวเป่า สล๊อต pci กะ agp เดิม ติดอยู่กะ ฝาเคส
    ข้างๆ ก็มี 120 cm อีกตัว มีท่อ air duct เป่งลงไปที่ cpu ตรงๆ เลย

อิอิ ส่วนปัญหา ท่าน รอท่านอื่นมาตอบครับ

Comment

อืม....คือรุ่นนี้ผมก็เคยเอามายำเล่นอยู่เหมือนกัน (ของน้องชายน่ะ อิอิ)

เรื่องที่ติดพัดลมหลังนั้น เคสตัวนี้มันมีพัดลมหลัง 120mm อยู่แล้วครับ ไม่ใช่ 80mm นะครับ (80 เป็นด้านหน้าและด้านข้าง)

ส่วนเรื่องการติดตั้ง HR-01 นั้นไม่มีปัญหาเลย เพราะว่าความสูงของซิ้ง Hr-01 นั้นสูงประมาณ 160 mm.

เคสตัวนี้ยัดซิ้งสูง 170mm ยังได้สบายครับ

ส่วนอุณหภูมิเมนบอร์ดที่ 45 องศานั้นถือว่าปกติครับ อีกอย่างผมอ่านแล้ว งงๆ ทำไมต้องติดพัดลมตัวเล็กลงไปในซิ้งเดิมครับ? เพราะซิ้งเดิมของ intel มันเป็นแบบพัดลมคว่ำลงเป่าเข้าอยู่แล้ว....อ่านแล้วเลยงงว่าจะเอาไอ้พัดลมตัวเล็กไปติดตรงไหนเพิ่ม?

Comment

ชิปเซ็ทครับ

Comment

ผมใช้อยู่อะครับ ซิ้ง มันเกือบๆ ติด เหลืออีกหน่อย แต่ ฮูด ติด อะครับ

Comment

ไม่ติดครับแน่นอน

Comment

Working...
            X