Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลง arctic-cooling64Pro ยัดลง478

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แปลง arctic-cooling64Pro ยัดลง478

เเปลงเองครับ ไม่ได้จะclockอะไรหรอกเเค่ชอบเปิดคอมทิ้ง ไม่อยากเปิดพัดลม ตัว6นิ้วฝาข้างมันดัง
    ไอ้วันเเรกๆก็เย็นดีอยู่หรอกใช้ไปซักอาทิตย์ 30กว่า-40ต้นๆตลอด เครื่องผมมันก็รกพอดู จะถามว่า..หน้าสัมผัสCPU กับตัวทองเเดง มันไม่เเนบสนิท เพราะใช้ไปเเล้วเกิดความร้อน ทำให้เกิดที่ว่างเลย
    ทำให้ความร้อนไม่ทั้งหมดถ่ายไปที่หน้าทองเเดง (ยัดลงไปเเล้วขี้เกียจเเกะออกมาดูเพระต้องรื้อเยอะ,จะมองเข้าไปก็เห็นไม่ชัด)ก็กะว่าจะเอาP4นี่ให้เน่าไปก่อน3-4ปีเเล้ว่อยยกชุดใหม่ เเล้วอุณหภูมโอเค นี่มันช่วงเท่าไหร่ที่ถามนี่ไม่รู้จริงๆ โง่ว่างั้นอย่ามาซ้ำเติมผมเลย ช่วยๆกันไปนะ

แปลง arctic-cooling64Pro ยัดลง478

ก็ปกติครับ 30-40 ไมถือว่าร้อน

Comment

30-40 เย็นมากครับ
      ผม 60 + ตลอด
      ตอนนี้ซิ้ง Bigtyphoon ลดมา 45-50 พอใจแล้ว

Comment

- ต้องให้ข้อมูลอื่นๆ ด้วยครับ เช่น
        1.อุณหภูมิห้องอยู่ที่กี่องศา

2.ความชื้นภายในห้อง ( ทางเวปเคยบอกว่า ความชื้นมีผลต่อการถ่ายเทความร้อน )
        หน้าร้อน กับ หน้าหนาว ความชื้นจะแตกต่างกันครับ

3.รอบความเร็วพัดลมปรับไว้แบบไหน
        3.1 ปรับเร็วที่สุด
        3.2 ปรับขึ้นลงตามการใช้งานของ CPU

4. เปิดฝาครอบเครื่อง หรือ ปิดฝาครอบเครื่อง

5. CPU อยู่ในสภาวะ Full load หรือไม่

Comment

ไม่เอารูปมาให้ชมกันบ้างล่ะครับ พี่น้องครับ

Comment

Working...
          X