Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนที่ใช้เคส g-view ที่มีจอlcdสีฟ้าข้างหน้าหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนที่ใช้เคส g-view ที่มีจอlcdสีฟ้าข้างหน้าหน่อยครับ

อยากรู้ว่าสายที่ใช้ปรับรอบพัดลมในเคสที่มีขา 3 ขาน่ะครับ มันต้องต่อยังไงให้ปรับความเร็วรอบพัดลมตรงจอ lcd ข้างหน้าเคสได้ครับ
    ในเมื่อพัดลมที่ให้มามันเป็นปลั๋กแบบ 4 pin น่ะครับ

ทำไม่ได้ครับ - - จบเรย

Comment

ไม่ได้ครับ เว้นแต่เปลี่ยนพัดลมเป็น 3 พินครับ

Comment

เคยลองต่อดูแล้วครับ แบบ 3 พิน แรงพัดลมมันจะเพี้ยนๆ น่ะครับไม่ตรงกับที่เราตั้งสักเท่าไรมันจะดึงไฟในส่วนของไฟส่องสว่างหน้าจอด้วย ทุกวันผมถอดสายออกแล้วล่ะครับไม่ได้ใช้ ส่วนของคุณที่เป็น 4 พิน ลองหาซื้อสายแปลงก็ได้ครับ เส้นละ 40 บาท (ถ้าจำไม่ผิด)

Comment

g-view

ขอบคุณครับ อย่างนี้ไม่ใช้จะสะดวกกว่ามั้ง เพราะว่าเสียงพัดลมเคสก็ไม่ได้ดังอะไรมากมาย..

Comment

ผมสันนิฐานว่า คงเป็นGround 1,ไฟเลี้ยง 1,ไฟ 12V 1 เเละก็สุดท้ายเป็น rotation หรืออาจจะ Ground 2เส้นเลยก็ได้ ลองเอา มิเตอร์จิ้มๆดูต่อตรงข้างนอกดูก่อนจะได้ไล่สายถูก เเบบนี้ดีกว่ามั้ย

Comment

คงทำไม่ได้ครับ ผมก็ใช้อยู่ต่อได้แต่สามพินนะครับ
              ใส่สายแปลงก็ไม่เห็นรอบพัดลม
              ต้องใช้กับสามพินด้วยกันเท่านั้นครับ

Comment

3 pin ครับ แปลงไม่ได้ เพราะมันจะเป็นสายเช็ค รอบพัดลม ถ้าตัวที่ไม่มี แปลงไปก็เท่านั้นครับ มันไม่เห็นรอบหรอกครับ

ซื้อพัดลมใหม่ จบ

Comment

ไม่ได้คับ ผมก็ลองแล้ว

Comment

Working...
                  X