Announcement

Collapse
No announcement yet.

หม้อน้ำชุดคอมฯ ผมรั่วซ่อมยังไงดีครับท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หม้อน้ำชุดคอมฯ ผมรั่วซ่อมยังไงดีครับท่าน

ผมขันสกรูไปชนท่อรีดแล้วมันรั่วมีน้ำซึมออกมา 1 จุด
    ท่านใดมีวิธีซ่อม,โมดิฟาย
    หรือรู้จักร้านรับซ่อมช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    ข้อมูลประกอบการพิจารณา
    1.ท่อรีดรั่วเป็นรูประมาณ 2 มม.
    2.หม้อน้ำและท่อรีดทำจากทองแดง

ขอบคุณครับ
    -----------------------------------
    Last edited by gergario; 10 Jan 2007, 17:23:01. Reason: พิมพ์ผิด

เอาสายพันท่อน้ำมาพันดูได้เปล่าครับ
    คุณ Godfather

Comment

ซื้อ อีพ๊อกซี่ หรือ ซิลิโคนโลหะ แต่ว่าน่าใช้อีพ๊อกซี่ดีกว่า มาโป๊วอุดบริเวณรอยรั่วครับ

Comment

อีพ็อกซีรุ่นอะไร หาซื้อได้ที่ไหนและราคาแพงมั้ยครับ

Comment

บอกร้านว่า อีพ๊อกซี่พุตตี้ส่วนมากรู้จัก ราคาหลัก100
          ไม่ได้เล่นพวกนี้นานแล้วจำราคาแน่นอนไม่ได้
          Last edited by Freekickgundam; 10 Jan 2007, 23:44:26. Reason: พิมพ์ผิด

Comment

ตามร้านอมรมีครับ
            ไม่แพง

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันเข้ามาตอบครับ

Comment

อีพ๊อกซี่โลหะ เหรอ เคยเห็นที่ ร้าน Home Mart หรือร้านอุปกรณ์ก่อสร้าง

Comment

เดินไปร้านทำหม้อน้ำรถยนต์ เขาเขาเชื่อมให้แผลแค่นี้ไม่ถึง100

Comment

ใช้หม้อน้ำมอไซ โมเอาเลยคับ

Comment

Originally posted by RIT_TECH View Post
                      เดินไปร้านทำหม้อน้ำรถยนต์ เขาเขาเชื่อมให้แผลแค่นี้ไม่ถึง100
                      ผมไปมาแล้วครับร้านซ่อมหม้อน้ำรถยนต์ที่ทำจากทองแดงแถวเซียงกง
                      ทางร้านเค้าจะเอาแก๊สลมมาเป่า แล้วใช้ลวดเชื่อมไฟฟ้ามาเชื่อมให้ถึงจะติด ช่างที่ร้านเค้าว่างั้น
                      แต่ผมไม่เอาครับเดี๋ยวสีและชิ้นงานเสียหาย
                      ก็เลยเดินไปซื้ออีพ็อกซี่ติดเหล็ก 90 บาทมาใช้
                      สรุปเวอร์คครับหม้อน้ำผมใช้งานได้ปกติแล้วครับปลื้ม

Comment

มันมีสารอย่างหนึ่ง ใส่เข้าไป แล้วมันจะอุดรูเอง พ่อเล่าให้ฟัง

Comment

Working...
                        X