Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับความร้อนของ E2180 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

*-*

Comment

สงสัยต้องดูระบบถ่ายเทอากาศภายในเคสอีกทีแล้ว ผมเปิดแอร์ 25 CPU 28 องศาเองนะ

Comment

หรือว่าจะเกิดจากซิ้งติดกับซีพียูไม่แน่นครับ ผมคุ้นๆ เหมือนจะเคยเห็นตอนนี้ถอดซีพียูออกมาแล้วทาซิลิโคลนใหม่จากนั้นลองประกบกับซีพียูดูปรากฏว่ารอบๆ ขอบของซิ้งที่มีซิลิโคลนติดอยู่จะติดกับซีพียูแต่ตรงกลางของซีพียูกลับไม่ติดซิลิโคลนเลย มันเกิดจากสาเหตุนี้หรือเปล่าครับ

Comment

*-*

Comment

Originally posted by jiggoja View Post
            ใช้ อยู่นะครับ แต่ ซิงค์ ผมไม่ค่อยเวิร์ค (ซื้อเพราะความเขลา) ตอนนี้ ดันไปถึง 3.00 ไฟ 1.49 เปิดมา ก้อ 59องศาล่ะ เปิดไปซักพัก 67 องศา เรยย ก้อยัง คิดเหมือนกันว่า เป็นเพราะซีพียู หรือว่า ซิงค์เรามันห่วยเอง (หรือว่าทั้งสองอย่าง) (ไม่อยากจะบอก ว่า ซิงค์ RocKetII) ว่าจะหาเปลี่ยนเหมือนกัน อะไรดีน้า.. สนใจ v1 อยู่ เพื่อน ๆ ว่า เวิร์คป่ะคับ

cpu ไรง่ะท่าน 300*10 ไฟ 1.3 ก้พอ ลองลดไฟก่อน

Comment

ใช้ความเร็วเดิมๆ ติดsink HR-01 + ไม่ติดพัดลม ร้อน 30-40 องศา ไม่เปิดแอร์ เปิดแอร์ 27-35 องศา
              ตอนนี้ติดพัดลมแล้ว 31-35 ไม่ปิดแอร์ ถ้าเปิดแอร์ 20-30 องศา เย็นๆ อิอิ

Comment

4600+ ซิ้งเดิมๆ เย็นกว่าแห๊ะ

ปล. อุ๊ย หลงงง

Comment

ยืนยันว่าปกติอีกคน ตกใจกันทุกคนเลย มีกระทู้แบบนี้หลายกระทู้ละ อิอิ วันนี้พามานั่งห้องแอร์
                  http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=404198

Comment

ของผมทาแบบหยดลงไปนิดเดียวเท่าเม็ดถั่วเขียวแล้วใช้นิ้วเกลี่ยเอาให้ทั่ว เท่านั้นละทาบลงไปเลย แต่ก็ยังร้อนเท่าที่บอกข้างบน แต่พอถอดมาทาหลายๆ ที่แล้วมันกลับร้อนขึ้นมา 2-4 องศาเลยแฮะ ไม่น่าเลยตู

Comment

Working...
                    X