Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายวัดความร้อนcpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายวัดความร้อนcpu

มีเรื่องอยากจะถามครับ ผมพึ่งประกอบคอมมาใหม่ที่เคสมันมีตัววัดความร้อนของcpu แต่ผมเห็นสายมันหลุดอยู่ข้างๆซิ้งระบายความร้อนcpu ไม่ทราบว่าต้องเอาตัววัดนี้ไปไว้ที่ไหนครับถึงจะได้ความร้อนของcpu หรือว่าแค่วางไว้ที่ซิ้งก็พอ

พยายามเอาไปวางไว้ใกล้ ซีพียู ให้มากที่สุดแล้วกันครับ
    อุณหภูมิที่ได้จะได้มีความแม่นยำ
    วางไว้ที่ซิ้งก็ได้ครับแต่ใสไว้ให้ใกล้แกน ซีพียูมาที่สุดแล้วกัน
    อาจใช้เทปติดให้มันอยู่ก็ได้ครับ ( ไม่ละลายหรอก )

Comment

555+
      ข้างในมันปลอดไม่ใช่หรอ

Comment

ก็เห็นเขาว่าเป็นสายวัดอุณหภูนิ

Comment

เอ๊ะ ผมเริ่ม งง

Comment

ผมก็งง

Comment

เหอๆ
              แต่เจนนี่น่ารัก

Comment

เหมือนของเคส Gview ที่หน้าปัดเป็นแบบ Digit เคสตัวนี้ก็มีสายวัดอุณห๓มิมาให้ครับ ก็แปะๆ ไว้ที่ซิ้งนั่นล่ะครับ ที่จริงมันก็แค่พอจะวัดได้ ไม่เที่ยงตรงนักหรอกครับ + - ประมาณ 2 องศาC แล้วกันครับ

Comment

รับทราบครับผม

Comment

Working...
                  X