Announcement

Collapse
No announcement yet.

พรุ่งนี้จะไปซื้อน้ำ&ฮีทไปร์ ช่วยมาฟันธงที่งับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by chillchill View Post
    ทิ้งเครื่องไว้อย่าใช้น้ำเลยครับถ้ารั่วขึ้นมาละก็.......
    ขอบคุณครับ

น่าคิดแฮะ ที่ คุณ Chill พูดก็จิง

เสียวๆเหมือนกันแฮะ

คน ใหนที่ใช้ น้ำ ช่วยบอกที่ฮะว่า มันรั่วง่ายมากหรือป่าวงับ

Comment

ไอเรื่องรั่วนี่ถ้าทำดีๆ ดูแลรักษาดีๆ มันไม่รั่วง่ายหรอกครับ แต่ที่น่ากลัวคือปั้มพังต่างหาก ถ้าเป็นซื้งนี่พัดลมพังมันยังเหลือซิ้งอีก แต่น้ำนี่ปั้มพังมีแต่เจ๊ง
      Last edited by benz_2096; 27 Sep 2006, 20:32:52.

Comment

ผมใช้BigWater745 โหลดบิทเปิดเครื่อง 24/7 มานานแล้วก็ไม่มีปัญหานะครับ อย่างที่ท่าน benz_2096บอกนั่นแหละครับ เรื่องน้ำรั่วเจอไม่บ่อยเท่าปั๊มพัง เรื่องน้ำรั่วเราต่อดีๆไม่ให้รั่วได้ แต่ปั๊มนี่มันพังเราห้ามมันไม่ได้ แล้วมันมักจะมีอาการก่อนที่จะพังครับ แต่ว่าบอร์ดรุ่นใหม่ๆก็จะมีระบบตัดการทำงานถ้าอุณหภูมิสูงเกินที่เรากำหนด เลยไม่ค่อยน่ากลัวครับ

แต่อย่างที่หลายๆท่านว่านั่นแหละ ถ้าเปิดเครื่องทิ้งไว้ใช้พวก heatpipe ดีกว่าครับ ใช้กับcpu939 ถ้าใช้กับพวก A64, X2 ผมว่าก็พอเอาอยู่นะครับ ไม่ร้อนเท่าไหร่

Comment

Originally posted by top41 View Post
          Coolermaster Aquagate ล่ะครับ ลองดู บล๊อกดีก่าเยอะ
          ถ้าเป็น Aquagate mini ล่ะก็อย่าใช้เลยครับ ดูการออกแบบของมันสิครับ ประกอบง่ายก็จริงแต่ไม่ค่อยเย็นหรอก

Comment

Originally posted by Deschutes View Post
            ถ้าเป็น Aquagate mini ล่ะก็อย่าใช้เลยครับ ดูการออกแบบของมันสิครับ ประกอบง่ายก็จริงแต่ไม่ค่อยเย็นหรอก
            แน่ใจหรือครับว่าไม่เย็น

Comment

ง่า

สับ สนนนน ทาง เพศ แล้วเรา T_T

Comment

สนใจอยู่เหมือนกัน แต่ กลัวว่าจะซื้อ ซิ้งเทพมาใส่ไม่ได้ ใหญ่จัด ท่าจะติด PSU แน่ๆ แล้ว เคสตั้ง กลัวซิ้งมันจะตกมาใส่ VGA จริงๆ ถ้าเอามา คงต้องไม่ใช้เคส (บ้านฝุ่นเยอะด้วยสิ)

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                  แน่ใจหรือครับว่าไม่เย็น

http://www.overclockzone.com/zolkorn...r80/index4.htm

....ตรงจุดนี้แสดงให้เห็นแล้วว่ารูปร่างภายนอกนั้นไม่ได้เป็นตัวตัดสินเสมอไป อย่ามองเพียงรูปทรงที่สวยงาม อย่าประเมินจากรูปทรงภายนอก อย่าตัดสินจากความรู้สึก อย่าเพียงแค่ " คาดว่า " เราไม่อาจจะรู้ได้หากไม่มีการทดลองจริงสัมผัสจริง เพราะศาสตร์ทางวิศวกรรมนั้นมีอะไรมากกว่าที่เราคิด

จากบทความที่ท่านเทสนะครับ ผมคงใช้"คาดว่า"มากเกินไป ขออภัยด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by Deschutes View Post
                    http://www.overclockzone.com/zolkorn...r80/index4.htm

....ตรงจุดนี้แสดงให้เห็นแล้วว่ารูปร่างภายนอกนั้นไม่ได้เป็นตัวตัดสินเสมอไป อย่ามองเพียงรูปทรงที่สวยงาม อย่าประเมินจากรูปทรงภายนอก อย่าตัดสินจากความรู้สึก อย่าเพียงแค่ " คาดว่า " เราไม่อาจจะรู้ได้หากไม่มีการทดลองจริงสัมผัสจริง เพราะศาสตร์ทางวิศวกรรมนั้นมีอะไรมากกว่าที่เราคิด

จากบทความที่ท่านเทสนะครับ ผมคงใช้"คาดว่า"มากเกินไป ขออภัยด้วยนะครับ
                    ไม่ว่ากันอยู่แล้วครับ แค่ว่าเด็กไทยเราชอบใช้ความรู้สึกมากเกินไปนะครับ

Comment

Working...
                    X