Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำระบบน้ำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอ่อ ถ้าคุณจะซื้อบล็อคมาเปลี่ยน กับเพิ่ม radiator เข้าไปอีกตัวนึง
    ก็ไม่น่าจะซื้อ SE แล้วละ ซื้อแยกกันให้หมดเลยดีกว่า เพราะเดี๋ยวได้มา อาจจะต้องมาเปลี่ยนปั๊มอีก เพราะมันไม่แรง เหอๆ แล้ว สรุปก็แทบจะไม่เหลือ SE ในเครื่องเลย

Comment

กะจะเปลียนแต่ block คับคุณ ojaru

Comment

Originally posted by tassapon View Post
        ถามรอบสุดท้ายแล้วครับ - -"

คือ ถ้าผมจะซื้อ Tt big water SE ทั้งเซ็ต ที่มันมี aquabay radiator12mm ปั๊ม บล็อค อ่ะครับ แล้วซื้อบล็อคมาเปลี่ยน กับเพิ่ม radiator เข้าไปอีกตัวนึง ถ้าแบบนี้จะโอเคป่าวครับ

ถ้าโอเคช่วยแนะนำบล็อคดีๆ ให้หน่อย แล้วบล็อค zalman ใช้ได้ป่ะครับ

-------------------
        พอดีไปดู wc-202 มันหมดแล้ว ที่ฟอร์จูน เลยจะลองซื้อมาแล้วค่อยมาปรับเปลี่ยนนิดๆหน่อยๆอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ
        ซื้อมาแล้วเปลี่ยนบล็อคเท่ากับบล็อคเก่าไม่ได้ใช้เสียเงินฟรี สู้ซื้อแต่ละชิ้นมาประกอบดีกว่าไหมครับได้ของดีด้วยครับ ส่วนตัวบล็อกของzalmanก็ขึ้นชื่ออยู่แล้วครับ อีกทั้งวัสดุที่ใช้นั้นขั้นเยี่ยมเลยครับ หรือของcmก็ดีครับแล้วแต่งบเลยครับ สายยางไม่เท่าไรครับ ส่วนหม้อน้ำก็มีอยู่หลายยี่ห้อครับหลายราคาขึ้นอยู่กับขนาดด้วยครับจริงๆ ที่สำคัญมีไม่กี่อย่างหลอกครับ แต่อาจจะไม่สวยเท่านั้นเอง(ผมว่าซื้อประกอบแล้วแต่พัดลมสวยๆใส่ถ้าจะเวิร์คครับ แต่งบบาน)ลองชั่งใจดูครับว่าเบื่อง่ายไหม อีกอย่างคือผมมีความคิดว่าคนที่เล่นน้ำคือคนที่ต้องการอะไรที่เป็นที่สุด ฉะนั้นถ้าเล่นน้ำก็ควรจะให้มันเป็นที่สุดสำหรับเราครับ(ในงบที่มีอยู่)

Comment

Originally posted by tassapon View Post
          ขอบคุณมากครับ คุณ ohm213 แต่เสียดายจิง wc-202 ดันหมด

ช่วยเอารูปหม้อน้ำแบบ 2 ตอนมาให้ดูหน่อยได้มะครับ ไม่ค่อยเห็นภาพ เอาที่เครื่องท่านก็ดีนะ อยากเก็บข้อมูลเยอะๆ เวลาซื้อจะได้ไม่เสียดาย

ขอบคุณมากครับ
          http://www.thaiheatsink.com/cart/detail.asp?id=393

Comment

เท่าที่ลอง Block Tt มานะครับ มันไม่เย็นเลย เหอๆ อยากเย็นต้องไปโมอีก เหอๆ ยังงี้ Zalman มันจะเย็นกว่าอีกมั่ง ยิ่ง SE ปั้มน้ำ โคตรจะเร็วเลย ใหลทีละนิดๆ อิอิ คงจะเย็นมากเลย เล่นเอา CPU เกือบเดี้ยง วันดีคืนดีปั้มน้ำ ไม่ใหลอีก อาจจะทำให้เครื่องคุณติดไฟได้ด้วย 555 เคยมาแล้วดีนะ ปิด เครื่องทัน

Comment

Originally posted by Stand`By View Post
              เท่าที่ลอง Block Tt มานะครับ มันไม่เย็นเลย เหอๆ อยากเย็นต้องไปโมอีก เหอๆ ยังงี้ Zalman มันจะเย็นกว่าอีกมั่ง ยิ่ง SE ปั้มน้ำ โคตรจะเร็วเลย ใหลทีละนิดๆ อิอิ คงจะเย็นมากเลย เล่นเอา CPU เกือบเดี้ยง วันดีคืนดีปั้มน้ำ ไม่ใหลอีก อาจจะทำให้เครื่องคุณติดไฟได้ด้วย 555 เคยมาแล้วดีนะ ปิด เครื่องทัน

Comment

ซื้อแล้วครับ เมื่อตอนเย็น ได้ 735 มา ที่ tkcom พันธุ์ทิพย์ 3500 บาท แล้วก็ซื้อซิลิโคน mx-1 มา ไม่รู้ว่าเป็นไงบ้าง

ตอนนี้ห้องไม่เปิดแอร์ เทียบกับซิงค์เดิมลดลงมา 8-10 องศา แต่เงียบกว่ามากครับ
                ว่าจะลองเปิดแอร์ดู แต่รอดึกๆหน่อย อิอิ

ขอบคุณทุกๆคนนะครับ ที่ช่วยนำทาง กะว่าจะเก็บตังซื้อบล็อค zalman อันที่พี่ซอลบอกอ่ะ ใสๆสีทอง ที่ร้าน tk ก็เห็นละ ค่อยไปสอยมาดู

Comment

ผมใช้ของ xcooling อยู่ก้อใช้ดีไม่มีปันหาราคาถูกด้วย

ประสิทธิภาพอยู่ในระดับที่น่าพอใจ

ลองเข้าไปดูละกันคับ http://www.xcooling.com

Comment

xcooling สนอยู่เหมือนกัน ใช้แล้ว อุณหภูมิ อยู่ประมาณไหนครับ
                    ห้อง กับ CPU ก่อนและหลัง เปลี่ยน ซิ้ง บอกได้ไหมครับ
                    ถ้าห้อง 30c CPU 40c ละเอาเลย

Comment

อยากรู้เหมือนกันนะ เห็นโฆษณาอยู่หลายทีละ อยากรู้ว่าเป็นไงกับ xcool

Comment

ผมว่าชุดหม้อน้ำของ 745 นี่เยอะแล้วนะครับตัวนี้ทั้งชุดโอเค เลยถ้างบเหลือก็เปลี่ยนบล็อกเอา

Comment

อยากทำเองทั้งชุดจะหาซื้อหม้อน้ำกับปั้มได้ที่ไหนอะครับ
                          พันธ์ทิพมีขายไหมครับ
                          Last edited by tuazaa01; 6 Oct 2006, 21:02:58.

Comment

มีขายครับ แล้วก็ที่ผมซื้อมาเป็น 735 ครับ ไม่ใช่ 745 -*- เข้าใจผิดได้ไงเนี่ย รูปก็มีง่ะ

ลองถ้ามร้าน jedi หรือ tk ดูครับ อยู่ชั้น 1 ด้านหลังๆหน่อย เจอเคสใส เคสใหญ่ๆวางเยอะๆก็ใช่ครับ เข้าไปเลย

Comment

หุหุ ลืมดูหน้า 2 ขอรับ >,<

Comment

หุหุ ลืมดูหน้า 2 ขอรับ >,<

ไม่เปงรายง้าบ ^^ ไปตั้งให้มันแสดงกระทู้จากใหม่ไปเก่าอ่ะดิ่ท่าทาง

Comment

Working...
                                X