Announcement

Collapse
No announcement yet.

HR-01 เรื่องจริงที่หลายคนสงสัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่ะนะ เย็นกานเจงๆ เซ็งเลย -.-"

Comment

เจ๊งๆ เย็นๆทั้งน้าน เดี๊ยวไปหาพัดลม 120mm มาติดก่อง
      CPU เจ้ากำอัดไม่ค่อยไปเลย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        ผมก็อยากได้ อยากขาย zalman9500 ทิ้ง แล้วไปซื้อตัวนี้

แต่ผมจะหัน hood ขึ้นข้างบน แล้ว mod เข้าพัดลมของ powersupply ไปเลย
        อย่าเลยครับความร้อนสูงทำให้ประสิทธิถาพและอายุการใช้งานลดลงครับ
        อ้อเพิ่มอีกนิดถ้าพาวเวอร์ร้อนมากๆเซนเซอร์ในตัวจะบังคับพัดลมพาวเวอร์ให้หมุนรอบเร็วขึ้นครับเกิดเสียงที่ดังขึ้นด้วย(ในกรณีที่พาวเวอร์ปรับรอบได้เอง)

Comment

ผมว่าใช้ Gigabyte G-Power เยนดีคับ

มันเป่าซิ้งแล้วยังเป่าทะลุลงไปด้านล่างบริเวณ Cpu ด้วยคับ

เทียบๆก้อ เป่าลงมาตรงๆ

เป่ามาตรงๆย่อมเย็นกว่าแน่นอนคับ อิอิ

แต่ไม่เหมากับคนที่ต้องการความเงียบนะคับ

เปิด รอบจัดสุด

เหมือนเปิดพัดลมห้องเลยคับ 555+

แต่ก้อเยนได้ใจ

Comment

http://www.pcper.com/article.php?aid...e=expert&pid=3

เวบนี้เป็นเช่นนี้เลยตัดสินใจไม่ถูกเลย ท่านทั้งหลาย ผมชอบthemalright มาตั้งแต่ SLK-700 ของ462แล้ว
            เลือกตัวไหนดีหว่า ultra 120 กับ HR-01 ผมมีพัดลม cooler master 12cm แล้วด้วย ว่าจะถอยแล้วก่อนเงินหมด

Comment

Originally posted by layjing View Post
              http://www.pcper.com/article.php?aid...e=expert&pid=3

เวบนี้เป็นเช่นนี้เลยตัดสินใจไม่ถูกเลย ท่านทั้งหลาย ผมชอบthemalright มาตั้งแต่ SLK-700 ของ462แล้ว
              เลือกตัวไหนดีหว่า ultra 120 กับ HR-01 ผมมีพัดลม cooler master 12cm แล้วด้วย ว่าจะถอยแล้วก่อนเงินหมด

ผมว่าตามที่ท่านอ้างอิงมามันไม่น่าเป็นไปได้นะคับ เพราะว่าการทดสอบของ OCZ เราเองการใส่หรือไม่ใส่พัดลมความเย็นของซีพียูไม่ได้ต่างกันเท่าไหร่เลย (แตกต่างกันไม่เกิน 5 องศา แต่ผมจำไม่ได้) แต่ในเวปที่ท่านอ้างอิงมาต่างกันเกือบ 20 องศาเลยอ่ะ งงเป็ด สรุปแล้วท่านเอาที่ท่านชอบดีกว่า อิอิ

Comment

เห็นแล้วอยากเอา Hyper 48 ของผมไปโยนทิ้งในทันที -___-"
                อะไรมันจาเย็นได้ใจขนาดน้านนนนนนน

Comment

เย็นเวอร์ไปผมใช้นินจาพลัส PD805 ม่ะคล๊อก รอบแค่1100 ได้แค่41-43 ลงจากเดิม49-52 ที่รอบ3400-3800 พัดลมเดิม เงียบกว่าเดิมเยอะ

Comment

ผมรอ อีก 2 วัน ได้ใช้ล่ะ ASM แล้วล่ะ อิอิ คิดว่าน่าจาเย็นนะ

Comment

ถอยมาแล้ว แต่เป็น Ultra-120 ชอบหน้าตามากกว่า Hr-01 ห้อง 30 full load ไม่เกิน48 ก็พอใจแล้วครับ ใส่กับพัดลม12เซน. 1200รอบ เงียบ เย็นดี เจ๋งจริงไม่ผิดหวังครับ รู้สึกเหมือนตอนใช้ SLK-700 เลย พัดลมก็ cooler master เหมือนกัน

Comment

ใครจะขาย Ultra-120 PM มาหาผมนะ ถ้าของครบสภาพไม่หักไม่งอให้1500(ไม่เอาพัดลม)อิอิ
                        ( เผื่อฟลุ๊กมีคนเปลี่ยนใจไป HR-01)

Comment

Originally posted by kongzzilla View Post
                          ผมว่าตามที่ท่านอ้างอิงมามันไม่น่าเป็นไปได้นะคับ เพราะว่าการทดสอบของ OCZ เราเองการใส่หรือไม่ใส่พัดลมความเย็นของซีพียูไม่ได้ต่างกันเท่าไหร่เลย (แตกต่างกันไม่เกิน 5 องศา แต่ผมจำไม่ได้) แต่ในเวปที่ท่านอ้างอิงมาต่างกันเกือบ 20 องศาเลยอ่ะ งงเป็ด สรุปแล้วท่านเอาที่ท่านชอบดีกว่า อิอิ
                          อ่านทั่วๆ แล้วชั่งใจตามความชอบตัวเองครับ

Comment

Power ร้อนปะ อิอิ

Comment

Working...
                            X