Announcement

Collapse
No announcement yet.

120ex กับคอมเน่าๆของผม..ผมว่ามันเย็นนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอาไปเกี่ยวใส่ในรูของซิ้งก่อนครับแล้วค่อยเอาตัวกันสั่นของมันมาใส่ถึงจะไปเกี่ยวพัดลม

Comment

Originally posted by god67 View Post
      เอาไปเกี่ยวใส่ในรูของซิ้งก่อนครับแล้วค่อยเอาตัวกันสั่นของมันมาใส่ถึงจะไปเกี่ยวพัดลม
      นึกภาพไม่ออกอ่ะ

Comment

ผมเห็นแล้วล่ะ ต้องหาคีมมาดัดมันสักหน่อย ที่ให้มามันดัดแปลกๆหง่ะเรยเกี่ยวไม่อยู่

ขอลองใช้ีัสักเดือนจะเปลี่ยนเป็น 9700Led/NT ตามตั้งใจ
        ขายชุดนี้ 2200+พัดลมไปเลยฟรีเหอๆ สนใจ pm มาจองกันได้นะจ๊ะเหอๆ

ปล.ซื้อมา....ประมาณ 2200+พัดลม320
        Last edited by Guitar_blues; 4 Jun 2008, 01:28:41.

Comment

หาเอาคีมดัดเลยหรอ มันทำมาพอดีเลยน๊า

คือแบบนี้เอาไอที่หนีบพัดลมไปใส่ในรูเล็กๆข้างๆซิ้งก่อนตามรูปนะครับ

แล้วค่อยเอาตัวกันสั่นไปติดบนซิ้งด้านที่ใส่พัดลม

แล้วเอาพัดลมไปวางใส่เอาค่อยเอาตัวหนีบมาโค้งใส่มันจะไม่ใส่ลงในรูของพัดลมลึกลงไปมาก

มันแค่เกี่ยวให้อยู่ซึ่งแน่นพออยู่แล้ว

เอาคีมดึงใส่ระวังซิ้งงอเด้อออ

Comment

Originally posted by god67 View Post
            หาเอาคีมดัดเลยหรอ มันทำมาพอดีเลยน๊า

คือแบบนี้เอาไอที่หนีบพัดลมไปใส่ในรูเล็กๆข้างๆซิ้งก่อนตามรูปนะครับ

แล้วค่อยเอาตัวกันสั่นไปติดบนซิ้งด้านที่ใส่พัดลม

แล้วเอาพัดลมไปวางใส่เอาค่อยเอาตัวหนีบมาโค้งใส่มันจะไม่ใส่ลงในรูของพัดลมลึกลงไปมาก

มันแค่เกี่ยวให้อยู่ซึ่งแน่นพออยู่แล้ว

เอาคีมดึงใส่ระวังซิ้งงอเด้อออ
            แง่ว ไม่ได้ดัดซิงค์ ดัดที่ปลายตะขอ ไงเหอๆ...แต่ตอนนี้ผมเอาเกี่ยวไว้เฉยๆ...มันไม่เห็นอยู่เลยเนี่ย
            หมุนทุกมุมละ เรยต้อง adap เอาเอง พอได้อยู่ ax78 โชว์ Idle 41 พอละผมห้องไม่แอร์

Comment

สวยเย็น ใหญ่ น่าสนงับ อิอิ แต่เดือนหน้าว่าจะเอาจอก่อน ไงถ้าเงินไม่พอซื้อจอ

จะลองติดต่อดูนะงับ อิอิ

แล้ว Zalman 9700Led/NT กะ 120ex นี่ ตัวไหนเย็นก่ากันอ่ะงับ

Comment

Originally posted by miixer View Post
                สวยเย็น ใหญ่ น่าสนงับ อิอิ แต่เดือนหน้าว่าจะเอาจอก่อน ไงถ้าเงินไม่พอซื้อจอ

จะลองติดต่อดูนะงับ อิอิ

แล้ว Zalman 9700Led/NT กะ 120ex นี่ ตัวไหนเย็นก่ากันอ่ะงับ
                120ex ซิครับเพราะมันแพงกว่าเมื่อรวมค่าพัดลมและซิลิโคน ^^"

Comment

อัพเดทเล่นๆ เวลาห้องร้อนๆ มันก็ 43-45 Idle (ก่อนติด 53-55)
                  ผมว่าโอเคนะ เพราะห้องผมเวลาร้อนๆ มากๆ จับอะไรที่เป็นเหล็กมันจะในห้องมันจะอุ่นๆ ..(อยู่ไปได้ไงเนี่ย 555)

Comment

อยากเปลี่ยนเหมือนกันครับ ลาก 4200+ ไป 2.9-3.0 นี่ วันไหนอากาศเย็นๆก็ดีหรอก แต่วันไหนร้อนๆนี่ล่อ idle 50 กว่า ส่วน vga มันก็จะไปเหยียบ 60 ให้ได้ :- (

Comment

Originally posted by P3NG View Post
                      อยากเปลี่ยนเหมือนกันครับ ลาก 4200+ ไป 2.9-3.0 นี่ วันไหนอากาศเย็นๆก็ดีหรอก แต่วันไหนร้อนๆนี่ล่อ idle 50 กว่า ส่วน vga มันก็จะไปเหยียบ 60 ให้ได้ :- (
                      ผมก็ตามนั้นนะครับ ต่างแค่ idle การ์ดจอก็ 60กว่าๆ ไม่เห็นมันจะเปงไรเรย เล่นมาสามเดือนละ 9800GTX

Comment

แล้ว sink ตัวนี้มันเิอามาใส่กับ DFI LT P35-T2RS ได้หรือเปล่าครับ
                        มันจะติดชิพซิงค์ตัวใหนหรือเปล่าครับ

Comment

อืมหรูดีนะ

Comment

Originally posted by ha_tori View Post
                            ขออีกได้ป่าว อีกนิดนึง
                            พัดลมนี้ เป็นพัดลมอะไรอะครับ ซื้อได้ที่ไหน

Comment

ปรับพัดลมซิงค์ให้หันขึ้นแย้วจร้า
                              โย่ว แล้วโมใส่พัดลมหน้าเคสเข้าไป 1 ตัว
                              ตอนนี้คงที่ 41-43 องศาคร้าบ ถ้าห้องร้อนมากๆ ก็ 46c

Comment

ว่างผ่านมาดันให้

Comment

Working...
                                X