Announcement

Collapse
No announcement yet.

I5 9600kf ใช้ cpu cooler ma410p ไช้ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• I5 9600kf ใช้ cpu cooler ma410p ไช้ได้ไหมครับ

สอบถามผู้รู้ครับ ใช้ เมนบอร์ด z370 tuf pro gamimg ครับ

ใช้ได้ครับ

Comment

ต้องติดพัดลมเพิ่มอีกตัวไหมครับ หรือว่าตัวเดียวก็พอแล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

เดิม ๆ ไม่ oc พัดลมตัวเดียวน่าจะคุมความร้อนได้
        ทั้งนี้ ต้องไล่ไฟด้วย และทำซิลิโคนให้ดี ๆ

ถ้า oc แล้วความร้อนพุ่ง เวลาเทสหนัก ๆ
        ลำพังเพิ่มพัดลมคงไม่น่าช่วยอะไรมาก นอกเสียจะเป็นห้องแอร์ แบบนั้นน่าจะเย็นชัดเจน

ตระกูล kf ที่ผมได้มา ส่วนมากจะได้ไฟต่ำกว่า k ที่จับมา
        แต่ของคุณถ้าไล่ไฟดี ๆ อาจจะได้ 5.0GHz ที่ใกล้ ๆ 1.30v ถ้าได้ตัวดี ๆ ก็ 5.2GHz สบาย ๆ แต่อาจจะต้องจัดชุดน้ำดี ๆ

Comment

ขอบคุณ

Comment

ไปหาผลเทสมาตัวนี้เย็นสู้ hyper 212 ไม่ได้เหรอเนี้ย งงเลย

หน้าตามันก็ 212 ชัดๆ แต่เย็นน้อยกว่า แถมแพงกว่า

Comment

ต้องซื้อ hyper 212 ใหม่หรือครับ

Comment

จริงๆมันก็ทรงเดียวกันนะ แต่ hyper212 ดูสูงกว่า อาจจะได้เปรียบตรงนั้น

https://www.jd.co.th/product/_413547...caAlrjEALw_wcB

เผื่อสนใจครับ ราคาดีทีเดียว

แต่ถ้าซื้อตัวอื่นมาใช้แล้ว ก้ใช้ไปเถอะ ต่างกันไม่เยอะหรอก

Comment

ไม่อยากจะบอกว่า Hyper 212x กด Hyper 103 ไม่ลง สุดท้ายขาย 212x ทิ้ง

Comment

ถ้า ใช้ซิงค์ลม ตัวอื่นมีแนะนำไหมครับ

Comment

Hatari ครับ ดูรุ่นตั้งพื้น อุตสาหกรรม
                      หร่อถ้าไม่สะใจ จัด fancoil 2 พัดลม compressor scroll 15 hp. เลยครับ
                      -5 นิ่งๆ

หรือถ้าลงชุดน้ำ ผสม collannt ข้นๆหน่อย
                      -10 สบายๆ
                      Last edited by ssk; 23 Aug 2020, 08:45:23.

Comment

มีใครแนะนำรุ่นอื่นอีกไหมครับ งบ ไม่เกืน 2000 ครับ

Comment

ผมใช้กับ I5 - 9600KF (Socket LGA 1151V2 และใช้กับ LGA 1200 ก็ได้) ราคาไม่กี่ร้อยบาท

คำค้นหาใน lazada => แผงระบายความร้อน CPU Cooler RGB Intel

Last edited by leonaekyo; 24 Aug 2020, 19:57:06.

Comment

Originally posted by leonaekyo View Post

ผมใช้กับ I5 - 9600KF (Socket LGA 1151V2 และใช้กับ LGA 1200 ก็ได้) ราคาไม่กี่ร้อยบาท

คำค้นหาใน lazada => แผงระบายความร้อน CPU Cooler RGB Intel
                            ตัวนี้ผมว่า tsunami tss-1000 กับ iceedmini fs ที่ผมใช้อยู่ ดีกว่าอีกนะ

Comment

พอดีผมชอบ CPU Cooler แบบขันน็อตมากกว่า เคยซื้อแบบขอเกี่ยวมาใช้แล้วมันใส่ยาก

Comment

Working...
                              X