Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาที่ซื้อวัสดุครับDIY

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาที่ซื้อวัสดุครับDIY

ไม่ทราบว่า
    1.ทองแดงแผ่นหนาๆที่เอามาทำBlockน้ำ Cpu หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
    2.แผ่นพลาสติกหนาๆที่เอามาทำCase Sunbeam หาซื้อได้ที่ไหน
    3.พวกหัวต่อข้อต่อFluid Newmaticอ่ะครับ

มีใครพอทราบบ้างมั๊ยครับ

คือผมกะลังจะลองเทส Fusion Block น้ำกับอากาศเพื่อลดความร้อน
    ในระบบคอมพิเตอร์อ่ะครับ

ถ้าสำเร็จจาได้ใช้กันถูกๆครับ

.แผ่นpvc

พลาสติกใส pvc ตามร้านขายเครื่องเขียนป่าวคับ ขนาด30* 30 ซม. ประมาณ70 บาท ป่าวคับ

Comment

Originally posted by redman View Post
      พลาสติกใส pvc ตามร้านขายเครื่องเขียนป่าวคับ ขนาด30* 30 ซม. ประมาณ70 บาท ป่าวคับ
      ผมซื้อ40บาทเอง

เห้ยม่ายช่ายและ พลาสติกกะ ทองแดง พอรู้และครับ
      แต่ไอ้พวก ข้อต่อFluid Newmatic นี่หาซื้อยากจังครับ

Comment

....บ้านอยุ่แถวไหนล่ะท่าน ....

Comment

Originally posted by IIIDreNaLinE View Post
          ไม่ทราบว่า
          1.ทองแดงแผ่นหนาๆที่เอามาทำBlockน้ำ Cpu หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ร้านขายอุปกรณ์ไฟฟ้าให้ดีร้านใหญ่หน่อยครับ
          2.แผ่นพลาสติกหนาๆที่เอามาทำCase Sunbeam หาซื้อได้ที่ไหน ร้านขายแผ่นอคิลิกหรือลองถามร้านทำป้ายและหรือร้านเครื่องเขียนใหญ่ๆ
          3.พวกหัวต่อข้อต่อFluid Newmaticอ่ะครับ ร้านขายอุปกรณ์อะไหล่รถยนต์สำหรับรถใหญ่

คือผมกะลังจะลองเทส Fusion Block น้ำกับอากาศเพื่อลดความร้อน

ให้ดีไปเดินดูที่บ้านหม้อครับ

Comment

Originally posted by pionut View Post
            ....บ้านอยุ่แถวไหนล่ะท่าน ....
            ดอนเมืองครับแต่ระยะทางม่ายช่ายปัญหา ปัญหาคือยังคงนัง่คิดถึงcooling tower ที่เคยไปฝึกงานกะมันอยู่

Originally posted by sc View Post
            ให้ดีไปเดินดูที่บ้านหม้อครับ
            ขอบคุณครับ ตามนั้นครับ

Comment

Originally posted by IIIDreNaLinE View Post
              ไม่ทราบว่า
              1.ทองแดงแผ่นหนาๆที่เอามาทำBlockน้ำ Cpu หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
              2.แผ่นพลาสติกหนาๆที่เอามาทำCase Sunbeam หาซื้อได้ที่ไหน
              3.พวกหัวต่อข้อต่อFluid Newmaticอ่ะครับ

1. แถวๆตลาดน้อยครับ วงเวียนโอเดี้ยน มีเศษทองแดงขายเพียบ

2. ร้านพลาสติคทั่วไปครับ มีขายแน่นอน

3 นี่เลย แถววงเวียนโอเดียน ร้าน JS สลักภัณฑ์ มีทุกแบบ

Comment

Originally posted by darkwing6611 View Post
                1. แถวๆตลาดน้อยครับ วงเวียนโอเดี้ยน มีเศษทองแดงขายเพียบ

2. ร้านพลาสติคทั่วไปครับ มีขายแน่นอน

3 นี่เลย แถววงเวียนโอเดียน ร้าน JS สลักภัณฑ์ มีทุกแบบ
                ขอบคุณมากครับ
                ไว้ค้นหาหนทางสำเร็จแล้วจามาให้ช่วยกันตินะครับ
                แต่ตอนนี้ละไว้แค่ขอบคุณก่อนครับ

Comment

1. คลองถม
                  2. วงเวียน22
                  3. แยกก่อนถึงคลองถม จากหลานหลวงเลี้ยวซ้ายเข้าคลองถม เลี๊ยวปุ๊ปจะเจอเลย2-3ร้าน แต่ที่จอดรถหายากมาก รถเมล์ดีที่สุด ม้วนเดียวจบครับได้ของครบวันเดียว

Comment

ของที่ท่านตามหาผมเห็นมีที่คลองถมและรแวกใกล้เคียงทั้งหมดเลยนะครับ แต่ทองแดงนี่ไม่แน่ใจ แต่ แผ่นอครีลิค จะเป็นแผ่นหรือเป็นท่อมีครับ แต่ร้านจะอยู่บริเวณด้านนอกคลองถม ส่วน หัวนิวเมติกในคลองถมมีครับ

Comment

Working...
                    X