Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลทดสอบหลังจากลงบล็อก GPU ขอคำแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมตอนไม่เปิดแอร์เล่นเกมทั้งวัน น้ำในระบบก็ไม่เกิน 43

เปิดแอร์ก็ไม่เกิน 35 ได้แค่นี้ก็น่าจะพอแล้วล่ะครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่าน

Comment

Originally posted by taibkk View Post
        idle ของผม ถือว่าปรกติไหมครับ หรือว่ายังดูสูงไป

อุณหภูมิน้ำ 35c แต่เวลาเทส stress FPU cpu ความร้อน cpu พุ่งไป 70c กว่า แบบนี้ ควรต้องตรวจดูบล็อก cpu ไหมครับ

พัดลมที่มี 1800 ไม่น่าจะไหวน่ะครับ เสียงกระหึ่มไป สงสัยต้องจัด jetflo

ส่วนหม้ออลูจีนเดิมที่มี ก็ฟินถี่น่ะครับ พัดลมรอบเบาก็ดูจะอัดไม่ค่อยผ่าน
        1800-1850 รอบไม่แน่ใจสมัยนี้มีตัวไหนเงียบๆ ผมใช้ gentle typhoon 3 ตัวกับ EK vardar 3 ตัวก็ไม่ได้ยินเสียงถ้าไม่เอาหูไปจ่อ

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
          1800-1850 รอบไม่แน่ใจสมัยนี้มีตัวไหนเงียบๆ ผมใช้ gentle typhoon 3 ตัวกับ EK vardar 3 ตัวก็ไม่ได้ยินเสียงถ้าไม่เอาหูไปจ่อ
          ของผม inwin asl120 ปรับสุดมันจะตันที่ 1850 รอบ
          เสียงจะดังหน่อย ตอนแรกใช้กับหม้อฟินถี่
          มันอัดลมไม่ค่อยเข้า เสียงจะหึ่ม ๆ

พอเปลี่ยนเป็นฟินห่ างขึ้น ทีนี้ลมผ่านดีขึ้น
          เสียงเบาลงเยอะเลยครับ

Comment

หม้อ fin ***ง หา fan flow เยอะๆ
            หม้อ fin ถี่ หา fan pressure เยอะๆ
            noise อย่าเกิน 30 ส่วนตัวว่ากำลังดี

งบเหลือ sandwitch เย็นสบายๆ

https://www.att-distribution.com/our...l#.XhL7FEczbIU

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
              หม้อ fin ***ง หา fan flow เยอะๆ
              หม้อ fin ถี่ หา fan pressure เยอะๆ
              noise อย่าเกิน 30 ส่วนตัวว่ากำลังดี

งบเหลือ sandwitch เย็นสบายๆ

[ATTACH=CONFIG]4479328[/ATTACH]
              https://www.att-distribution.com/our...l#.XhL7FEczbIU
              ตัวนี้ 3 หรือ 4 พินครับ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                ตัวนี้ 3 หรือ 4 พินครับ
                3 อ่ะ
                เปิดสุด เย็นจริงๆ แต่ก็กระหึมเหมือนกัน

Comment

ระหว่าง 1500 รอประกบดัน+ดูด

กับ 1800-2000 ดันออกตัวเดียว

แบบไหนน่าจะโอกว่าครับ

ผมก็อยากได้เงียบ ๆ สัก 1500 รอบนี่แหล่ะ

Comment

ระหว่าง 1500 รอประกบดัน+ดูด

กับ 1800-2000 ดันออกตัวเดียว

แบบไหนน่าจะโอกว่าครับ

ผมก็อยากได้เงียบ ๆ สัก 1500 รอบนี่แหล่ะ
                    ตามหม้อที่มี
                    ไม่ต้องสนรอบครับ
                    สนแค่ นอยส์ กับ โฟล ก็พอ

Comment

หม้อ magicool คุ้มราคาจริงๆครับ เห็นผลทันตาเลย

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
                        หม้อ magicool คุ้มราคาจริงๆครับ เห็นผลทันตาเลย
                        ชัดเจนเรื่องเสียงครับ เพราะฟินห่ างขึ้น ลมผ่านง่ายขึ้น แม้เป็นพัดลมรอบต่ำก็ตาม
                        ตอนนี้อุณหภูมิน้ำลดมาต่ำกว่าที่ deltaT 10c ตอนฟูลโหลดหนัก ๆ ห้องพัดลม จากตอนแรกขึ้น 13-15c
                        ถ้าเปิดแอร์ก็ลดต่ำไปอีกแบบง่าย ๆ เลยครับ

ราคาก็โอเคครับ

Comment

Working...
                        X