Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระบบน้ำปิด ใช้มา 3 ปีแล้วครับ มีเสียงดังที่ปั๊ม มีเสียงน้ำไหล สงสัยน้ำแห้ง ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระบบน้ำปิด ใช้มา 3 ปีแล้วครับ มีเสียงดังที่ปั๊ม มีเสียงน้ำไหล สงสัยน้ำแห้ง ทำไงดี

มีเสียงดังน่ารำคาณ กลัวปั๊มจะเสียก่อน เราสามารถเติมน้ำได้ไหมครับ แล้วจะปลอดภัยไหม น้ำจะรั่วไหม เป็น deepcool

Originally posted by ponggoa View Post
    มีเสียงดังน่ารำคาณ กลัวปั๊มจะเสียก่อน เราสามารถเติมน้ำได้ไหมครับ แล้วจะปลอดภัยไหม น้ำจะรั่วไหม เป็น deepcool
    ทำได้แต่ต้องตัดสายแล้วเปลี่ยนสายน้ำใหม่ แนะนำถ้าตัดสายเดิมแล้วเดินใหม่จัดหม้อพักเล็กๆขนาด 200ml ใส่เพิ่มไปด้วย

Comment

Working...
    X