Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะผ่า cpu ตอนนี้โลหะเหลว ตัวไหนเย็นสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะผ่า cpu ตอนนี้โลหะเหลว ตัวไหนเย็นสุดครับ

liquid extreme ตัวใหม่เย็นไหม หรือตัวไหนดี ของหมีเย็นกว่าไหม

Ultra<Pro<Thermal Grizzly
    UltraกับPro ราคาใกล้กัน ส่วนThermal Grizzly แพงกว่าพอสมควร
    ถ้าเป็น Pro VS Thermal Grizzly เย็นต่างกันไม่เกิน 1-3 องศา

Comment

แล้วตัว liquid extreme ละครับ เห็นว่าเย็นกว่า Pro แต่จะเย็นกว่า Thermal Grizzly ไหมครับ

Comment

จากที่ผมลองมาทั้งหมด เย็นสุด คือ Liquid Extream รองมาก็ pro รองมาอีกก็ ultra ครับ

ส่วน Thermal Grizzly ร้อนที่สุด แต่ก็ไม่ต่างกันมากครับ แล้วแต่สะดวกเลย มันอาจจะขึ้นอยู่กับการทาก็ได้ครับ

ทาแต่ละครั้ง ผลก็ได้ไม่เหมือนกันตลอดเลย พยายามทาแล้วให้อุณหภูมิใกล้เคียงกันที่สุด ไม่โดดกันเยอะเกินเป็นพอครับ

เอ้อ ลืม แกลเลี่ยมของจีนที่ขาย 300กว่าบาทก็โอเคครับ เย็นพอๆกับ liquid pro เลย คุ้มราคามากที่สุดแล้วด้วยครับ

Comment

Working...
        X